Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cảm nghĩ của một member về page I Love [Photoshop]

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Tâm Hà, 20/12/12.

Lượt xem: 3,495

1. gake_tn

gake_tn Thành viên cấp 2

Bác Dư nói chuẩn rồi còn gì. Đó là chiến lượt Marketing Online của thế kỉ 21ma` nếu 1 Website lập ra mà không có chuẩn bị tốt cho khâu PR thì muôn đời Web đó cũng chỉ là 1 Website rác.
    Tất cả các diễn đàn hiện nay điều có Page trên Facebook để làm gì??? Không phải để share cho mọi người đâu các cụ ạ, chủ yếu họ muốn câu view về cho diễn đàn họ. Vì thế khi post cái gì lên Page điều post cái cực chất.
    Và 4rum VDS cũng thế, Admin là 1 người bik thời thế, chạy theo thị trường chứ k đi sao như thế là rất tốt rồi đấy. Có nhiều rum lập Page ra rồi chả bik làm gì theo thời.
    Em là 1 nhân viên Marketing nên chuyện các bác làm thế em ủng hộ 2 tay. Giống như "NGÀY TẬN THẾ" các bác tận dụng các ý tưởng đồ họa để câu view về cho diễn đàn đó là 1 cái rất ư là tốt.
    Ý kiến của em vậy. Chấp nhận gạch đá vũ khí hạt nhân.
    Hồ Ly thích bài viết này
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Page có hơn 100k like là okay rồi...như vậy củng đã có thể nói là khá nổi và nhiều người biết đến...nhưng quan trọng ở chỗ là những diễn đàn khác,.đặc biệt là diễn đàn đồ họa khác,.họ nhìn vào họ thấy VDS hóa ra chỉ thế này thôi sao...liệu có phải họ like vì thấy 4rum nhà mình có nhiều cái thật bổ ích cho mảnh đồ họa mà họ đang cần vào để trau dồi kinh nghiệm,.hay họ like để đc thấy mấy thánh vào troll hay mấy câu chuyện chẳng hề liên quan đến pts..
    Đúng,phải có chiến lược Marketing.
    Nhưng em thấy cũng khá thành công rồi
    Em và ko biết mọi người ở đây có mong là VDS nhà mình được nhiều người yêu thích biết đến với cái sự bổ ích về đồ họa mà 4rum mang lại,.hay chỉ là để giải trí không??

Lâu rồi em hỏi mấy đứa bạn em,.thực chất là 2 đứa thôi,đang ngồi nói chuyện em mới nói là em đang học pts, học ở VDS cũng đc...rồi mấy bạn em nó mới nói
    - à,ki 4rum nớ củng hài hài á hầy..nhiều bựa mình thấy hấn làm ảnh troll hài vl đi
    dịch lại
    - à,cái 4rum đấy trông cũng hài hài ấy nhỉ..có mấy ảnh bọn nó làm troll hài vl
    -> Biết đến VDS vì có những cái để giải trí,chứ ko phải vì nó giúp ích cho khả năng đồ họa của bản thân.

Đương nhiên ko phải ai cũng vậy,.nhưng hơn 100k like page đấy,.thì có bao nhiêu like là vì thấy bổ ích để có thể học tập thêm,.có bao nhiêu like là vì thấy chỉ để giải trí với troll,.để xả stress và có bao nhiêu like là theo phong trào "like cho có" ??
    Em và chắc là các mem cũng rất luôn muốn VDS nhà mình đi lên cao hơn về lĩnh vực đồ họa :).Đó là tùy vào con đường lựa chọn sáng suốt của anh Dư thôi..bọn em là mem,.bọn em sẽ là người thực hiện.
  3. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

nói chung mấy cái topic troll nhau từa lưa tà la thì bớt share dùm cái, đọc nhàm!
    với lại mem VDS cũng đừng troll quá trớn như thế, động chạm đến lòng tự trọng thì chẳng hay gì cả!
    có 2 cục gạch quăng thí vậy thôi, nhận về đá tảng cũng chịu :D
  4. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Mình thấy fanpage "I love PTS" vẫn hoạt động một cách bình thường, post nhiều bài về vấn đề tận thế nó cũng bình thường, chỉ có một số bạn nhạy cảm quá mới đẩy vấn đề lên đến mức "hoang mang dư luận" bla bla ... :))
    Mặt khác đúng là một số fanpage trên facebook dạo này bị giảm chất lượng, thậm chí 1 số trang bị biến thành lá cải, mình đã phải unlike vài trang như vậy dạo gần đây.
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Phép thử đơn giản:
    Lập 1 topic thử thông báo sẽ giải tán 4rum hoặc ở trên page là sẽ giải tán page
    Xem thử bao nhiêu người để tâm đến trong cái số lượng like đông đảo.
    Đương nhiên ở tất tần tật diễn nào nào cũng vậy...chất lượng ko bao giờ = số lượng.
    Phép thử chỉ để biết xem bao nhiêu người họ quan tâm đến VDS nhà mình thôi..và đương nhiên là sau phép thử thì sẽ có nhiều hệ lụy chưa biết trước
  6. Winter16

Winter16 Thành viên cấp 3

Marketing Online thôy! Miễn sao khi tra Google mà 4rum luôn ở kết quả đầu tiên là ngon rồi, lăng tăng chi nhiều! :))
    Còn cái vụ tận thế thì mình chã wan tâm, toàn lấy ra hù mấy người íu bóng vía hoặc lấy làm đề tài chém gió!
    Nếu 17h tối nay, quốc gia nào ở múi giờ GMT +14 mà chưa có gì thì có nghĩa là không có tận thế, lúc đó chuỗi bài về Tận thế sẽ trở thành lịch sử thôy :D

Ủng hộ diễn đàn