Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần anh em tư vấn đồ nghề ngành ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi cudyandem, 3/1/13.

Lượt xem: 6,981

1. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Hao lúa vãi đạn
    Chủ trương của a h là "Ca khó, ko có thuốc chữa thì CẤT MÁY CHO LÀNH"
    Còn đã máu là cứ đọt mà đục =)) (đục xong về vợ cho ôm ống ngủ chân cầu thang =)) )
  2. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

L của Ca thì ngon miễn bàn nhưng 1 số lens dòng trắng hoặc vàng của Ca cũng phê lắm bác ơi, điển hình là con 15-85 bác bảo em ấy. Con này lens trắng chỉ dùng được cho crop thôi nhưng ông nào bĩu môi chê nó thì ;)) Lens trắng nhưng chất ảnh bằng lens L đó. Thậm chí mấy ông anh bảo hơn cả vài con L luôn :-s Nó được sản xuất cho anh em yêu thích gắn bó chuyên nghiệp với Crop mà :(
  3. cudyandem

Em thì phải lấy nó nuôi nó 8-} Không thì mút chỉ mới thêm được lens :D
  4. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Thì hãng nào chả có đỉnh của dòng. Giống như bên này là 17-55VR đắt kém j Nano FX đâu.
    Lấy mỡ nó rán nó được là tốt rồi.
    Nhưng có những phương án thì ko biết bao h mới đủ mỡ của nó để rán nó (đang hấp háy con 300 2.8 VR2 dưng mờ cả trăm triệu @-) ) đành ngậm ngùi nhìn thôi :((
  5. cudyandem

Vẫn có cách đấy bác ạ 8-} Mỡ nó rán nó kiểu thằng bạn em. Tức là chả biết chụp choẹt gì, chả năng khiếu nghệ thuật gì, nhưng lại chỉ buôn đồ máy ảnh. Lens nào cũng biết, máy nào cũng dùng nhưng thậm chí còn không biết bố cục 1/3 là gì =))
    Zeroco thích bài viết này
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

nano cùng range với L thì lại thường đắt hơn :( còn con của bác chắc phải lấy thêm mỡ mình :))
    cudyandem thích bài viết này
  7. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Nên là chỉ dám nhìn mà thèm thôi chú ợ :D
    thế thì vip quá, đại ca rồi. Vốn lớn :))
    Hoặc trường kì kháng chiến. Chứ cái ống mà đắt hơn cả FX pro thì tê lắm :))
    hth02x1cudyandem thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn