Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần biết những gì để học Thiết kế web đỡ vất vả

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi demon2911, 12/9/14.

Lượt xem: 4,310

1. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cần cái tên thật người thật thui, chứ siu nhân vịt trên mấy cái trang bán theme rất ít và đều nghe tiếng cả ;)

ko bít thì bớt chém gió
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Nguyễn Văn Ước : có thể nó khó với bạn nhưng với người khác có kinh nghiệm thì khâu kiểm duyệt lại không còn là vấn đề nữa . họ có trong tay 10 cái theme trên themeforest thì dĩ nhiên kinh nghiệm họ với việc kiểm duyệt khác với lần đầu Up theme lên đó . Nghìn $ cũng là chuyện có thể mà :)
  3. coids

coids Thành viên cấp 2

banbaonylong : Oh bạn nghe tiếng? Vậy chắc bạn có thể tính được ra số thu nhập chỉ riêng trên TF của họ dựa trên số sales chứ, chưa kể dự án ngoài rồi công việc chính ở cty của họ. Vậy bạn có thể giải thích cái gì là chém gió ở đây?
    Nguyễn Văn Ước : còn tùy bạn ạ. Vượt qua đánh giá của reviewer TF để approve một sản phẩm có thể khó với người này, nhưng chưa chắc đã là vấn đề với người khác, đặc biệt với người có kinh nghiệm thì đây lại là điểm tốt cho họ. Bạn có thể up vài sp của mình đã từng thử trên TF để mọi người cùng rút kn.
  4. demon2911

demon2911 Mới đăng kí

Công nhận một điều, học rồi mới hiểu, học Poly vất thật, các thày luôn yêu cầu tập trung cao độ, mới học thôi đã cho làm rõ nhiều thứ :(
  5. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Ngành Thiết kế khó bao nhiêu thì ngành Lập trình khó bấy nhiêu. Ngành thiết kế khó ở tính sáng tạo cao độ, sản phẩm phải được ngay từ cái nhìn đầu tiên. Còn ngành lập trình thì lại rộng không kể siết, chưa nói đến độ bạn nghĩ ra một tính năng mới, ngồi mà code cho bằng anh bằng chị, code lại những tính năng cơ bản vốn có của người đi trước đã trầy ra tróc vẩy ra rồi. Thậm chí có dùng các CMS thì vẫn rất khoai (nhưng đương nhiên nó nhanh hơn code tay thực thụ).

Vậy nên vẫn mình khuyên: sau khi biết quá trình làm việc của họ (coder) thôi, nên tìm hiểu xoáy sâu vào quá trình để biết mình có thể cộng tác với họ thế nào. Sau đó bạn chỉ nên là một mắt xích, nếu ko đủ trình mà kham hết bạn sẽ chịu cái cảnh "rõ ràng mình đã cố gắng thế rồi mà nó còn chê", vì đơn giản người dùng ko quan tâm tới nỗi khổ của bạn đâu, họ chỉ quan tâm sản phẩm có đủ tốt đủ đẹp như họ mong muốn hay không thôi.
    Adobe vu thích bài viết này
  6. Adobe vu

Adobe vu Mới đăng kí

Mình cùng quan điểm với bạn coids.
    Bạn nên học từng cái, và cũng nên đi sâu vào cái nào đó...bạn học nhiều, làm được nhiều...nhưng khó có thể giỏi đc 1 thứ đó. Điều nữa,nếu bạn học đẻ đi làm kiếm tiền thì càng nên đi sâu 1 cái. Bạn biết 10 làm được cả 10 lương bạn cũng chỉ = 1 thui.

Làm được từ a>z gồm cả layout, cắt html+css, rồi lại code đươc nữa thì tiền tiêu thế nào cho hết. Khuyên bạn chỉ nên đào sâu vào một mảng thôi, đã học lập trình thì thôi thiết kế. Nếu học thiết kế layout thì chỉ nên học thêm html + css. Ôm lắm rồi chả cái nào ra cái nào.
    demon2911 thích bài viết này
  7. demon2911

demon2911 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn rất nhiều, mình học FPT Polytechnic Hà Nội chỗ khu Mỹ Đình nhé, bạn nào gần đó anh em gặp gỡ giao lưu
  8. Wolres

Wolres Thành viên cấp 1

ý kiến riêng của mình nhé . nếu muốn vừa tự thiết kế vừa code thì khuyên bạn học code trước .
    luyện tính tư duy - mày mò học hỏi - rồi chuyển sang học design dựa trên khả năng thẩm mỹ và sáng tạo của bạn
    Adobe vu thích bài viết này
  9. Andy Seven

Andy Seven Mới đăng kí

Mình cũng là 1 lập trình viên quèn, khi học thì theo Java và .NET và đinh ninh rằng sau này sẽ làm JAVA Developer nhưng khi đi làm lại CHUYÊN front-end: HTML, CSS + JQUERY và thêm 1 chút PHP :D tóm lại là nó ko có liên wan ăn nhập mọe j` so với cái mình đã học là mấy :))

Nhưng cái quan trọng mình muốn nói ở đây là nền tảng + tính sáng tạo và trong cái bộ môn lập trình này thì cái sự tìm tòi, yêu thích và chịu khó thực hành là quan trọng nhất, j` chứ lập trình viên thì luôn phải update từng ngày từng giờ, ko bao h là đủ :D và mình xin gửi tới bạn chủ thớt là theo cái j` thì theo 1 cái thui, rùi từ từ sau này code vững vững rùi mún học thêm cái j` thì học, đừng có ham hố ôm cho cố zô rùi ko j` nên hồn, sau này đi làm, khi phỏng vấn bạn có biết hết tất cả các ngôn ngữ lập trình, bao luôn thiết kế nhưng ko cái nào là chuyên, mỗi cái chỉ biết 1 tí, ko cái nào thực sự good thì cũng chẳng có cty nào nó nhận bạn đâu :D trừ khi cty đó nó đang muốn kiếm trainer học việc, trợ cấp bèo và rùi bạn cũng phải học lại từ đầu theo lịch trình của cty nó :))

Ông bà có câu "1 nghề cho chín còn hơn 9 nghề" ko hề sai tẹo nào hết :D nên bạn cứ yên tâm mà học, 1 khi đã chuyên thì ko bao h sợ bị thất nghiệp :D mình ko làm đc cho người ta thì sẽ kiếm người về làm cho mình :))

Chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt và vui vẻ, tâm huyết với công việc mình đã chọn, mún làm lập trình viên thì phải chịu khổ, và nhất là chịu xấu :)) thức đêm thức hôm mặt mũi khó mà láng như các sao Hàn được lắm :))

Chào thân ái và quyết thắng!
    demon2911Adobe vu thích bài viết này.
  10. dohuuhai190

dohuuhai190 Mới đăng kí

FPT Polytechnic là trường mới à? Nghe lạ vậy, có giống FPT Arena không? Trường này là đại học hay cao đẳng hay liên kết nước ngoài vậy?

Ủng hộ diễn đàn