Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần các bác hướng dẫn chỉnh sửa ảnh render bằng 3dmax

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi toiyeudohoa, 17/10/14.

Lượt xem: 4,579

1. toiyeudohoa Thành viên cấp 1

Như tiêu đè ở trên em mong các bác làm cho em cái tut để chỉnh sửa ảnh khi render bằng 3dmax trở nên lung linh hơn ạ !vì em mới học 3dmax + còn gà về shop nên mong các bác giúp đỡ em ajh . em gửi kèm ảnh em mới ren .Thank các bác !

...
  2. MusiHieu

MusiHieu Thành viên cấp 1

Ảnh vậy là ok rồi.. giờ qua Photoshop chỉnh cho sáng và Contract lên.. tạo thêm vệt sáng cho mấy cái đèn trần là ok rồi...
    toiyeudohoa thích bài viết này
  3. toiyeudohoa

toiyeudohoa Thành viên cấp 1

MusiHieu anh có thể hướng dẫn em chỉnh trong shop được không ạ , vì shop em gần như không biết gi cả thank anh
  4. MusiHieu

:| Vào Shop. open file ảnh ra. ở phần Images chọn Adjustment rồi chọn dòng Brightness/Contrast rồi thay đổi 2 giá trị đó thôi.. Mình chỉ có thể chỉ bạn đến đây thôi. bạn có thể tìm hiểu trên forum có rất nhiều bài hướng dẫn đấy..
    toiyeudohoa thích bài viết này
  5. toiyeudohoa

toiyeudohoa Thành viên cấp 1

MusiHieu thank bạn mình sẽ học hỏi thêm
  6. MusiHieu

bạn nên thu nhỏ cái Vray light trên trần nhỏ lại... đang có 1 vệt Xám trên trần kìa

Ủng hộ diễn đàn