Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần các bạn giúp đỡ lỗi khi khởi động một Project trong After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi tikilijh, 10/3/15.

Lượt xem: 4,510

1. tikilijh Mới đăng kí

Như tiêu đề, mình bị hiện thông báo lỗi như này khi open một project trong Adobe After Effect. Mong các bạn giúp mình sửa lỗi này. Mình mới làm quen đến AE nên còn kém, xin được giúp đỡ.
    Đây là hình ảnh lỗi đó:

...
  2. nvn_noel_buon

nvn_noel_buon Mới đăng kí

Project này chứa 1 phần effect mà AE của bạn bị thiếu (chưa cài) nên k thể mở. Vui lòng cài đặt effect thiếu đó để phục hồi project!

Nếu project lấy trên mạng về thì có thể bị vậy. Cách khắc phục thì bạn thử tìm bộ effect thiếu đó cài vào rồi mở lại. (đoán bệnh thôi chứ cũng k chắc đâu nha)

Theo mình nghĩ thì lỗi này giống như kiểu máy tính k có codec Raw thì k xem dc 1 số định dạng ảnh (.Nef, .cr2,....) hay k có codec Video thì k xem dc vài loại phim (.ts, .mp4, ...).
    tikilijh thích bài viết này
  3. tikilijh

tikilijh Mới đăng kí

nvn_noel_buon bạn có biết chính xác là mình phải tải cái gì về không :(
  4. cdcdhp

cdcdhp Thành viên cấp 1

Không nhầm thì là em bé plugin trapcode particular thử xem đúng không.
  5. nvn_noel_buon

nvn_noel_buon Mới đăng kí

k bạn ạ [-([-([-( hình ảnh bạn cung cấp nó k có chi tiết nào đề cập là cụ thể thiếu cái gì (chỉ biết là thiếu effect[hiệu ứng]. chẳng ai tìm dc đâu.
    Mình cũng newbie về cái AE này thôi. Nhưng bạn mở project đó lên rồi coi trên hộp thoại Effect controls của bạn xem có dấu x hay ! màu vàng hay màu đỏ gì ở hiệu ứng nào k. nhiều khi nó lỗi ở đâu chương trình nó đánh dấu ngay ở đấy cho người sử dụng biết luôn rồi đấy. Thân.
    mà biết đâu lát có pro nào vào chỉ phát xong luôn hehe
  6. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

Hãy cài Trapcode Particular. Project đó báo thiếu effects đó
  7. tikilijh

tikilijh Mới đăng kí

nvn_noel_buon thích bài viết này
  8. coungcoung

coungcoung Mới đăng kí

ai biết đây là lỗi gì không chỉ mình cách khắc phục với, mình cảm ơn nhiều
  9. trulan83

trulan83 Thành viên cấp 2

lỗi phiên pản không phù hợp (có thể là được tạo bởi AE mới hơn cái bạn đang dùng)

Ủng hộ diễn đàn