Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần các cao nhân chỉ giáo về Motion / Animate ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Dav.Nio, 16/12/15.

Lượt xem: 1,813

1. Dav.Nio Thành viên cấp 1

Tình hình là sau 1 thời gian truy tìm hướng đi, phát triển của bản thân, mình đã lục lại tất cả những gì liên quan tới design và chọn ra đc 1 thứ mình muốn tìm hiểu/ học hỏi.

Mình biết đến cái này khá lâu rồi nhưng chưa sờ vào "học" bao giờ cả. Cụ thể là kiểu dạng như thế này : https://studentshow.ccnsite.com/gallery/31419141/Logo-Animations-2015.

Theo những gì mình nghiên cứu được thì cái này có thể tìm hiểu về motion graphic và làm bằng After Effects, nhưng có 1 điều mình hơi phân vân là nếu xuất ra định dạng *.GIF thế này thì có thể dùng phần mềm khác được ko ? (Adobe Edge Animate, ...) hay chỉ dùng đc AE để làm thôi ?

Các anh/chị/em/bạn nào biết thì chỉ bảo giúp mình nhé ! Mình cảm ơn nhiều !

...
  2. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Bắt buộc là after effect bạn ah
    việc export ra videos hay gif chỉ là mình muốn ra định dạng gì để show thôi, không quan trọng

còn với độ mượt mà nhưn link bạn gửi thì after effect là lựa chọn tốt nhất
    Dav.Nio thích bài viết này
  3. mono

mono Thành viên cấp 2

Có lẽ sẽ có ích cho bạn
    Dav.Nio thích bài viết này
  4. Dav.Nio

Dav.Nio Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn