Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cân chỉnh lens back/front focus ở HN?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi quocnc, 19/12/13.

Lượt xem: 4,151

1. quocnc Thành viên cấp 1

Các bác cho em hỏi LBM Hà Nội còn cân chỉnh back/front focus ko ạ? Em có con lens 50 1.4 bị dính front focus.

Em hỏi thêm chút nữa về con 5D classic.
    Cái nút em khoanh tròn đỏ ở hình bên dưới, có chức năng gì ạ? em mới đc người nhà ship về cho mà chưa rành lắm. ấn đủ kiểu mà ko thấy nó có tác dụng gì, hay là bị hỏng ạ :(

...
  2. hieumau9x

hieumau9x Thành viên cấp 1

nút đấy dùng để chọn vùng cần focus khi chụp ảnh bác nhé :D
    quocnc thích bài viết này
  3. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Nút đấy để di chuyển khi xem ảnh và chọn điểm lấy nét. Còn vụ cân chỉnh lens thì LBM chỉ cân chỉnh hàng chính hãng còn BH thôi.
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Nút đấy có nhiều tác dụng phết! ^^' Chọn điểm lấy nét, dịch ảnh khi phóng to, chuyển ảnh, sử dụng như 1 công cụ để điều hướng trong menu..... hoặc dùng để lăn ngón cái cho đỡ buồn tay! :D

Ủng hộ diễn đàn