Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Căn chỉnh shape trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lululala, 9/4/15.

Lượt xem: 2,327

1. lululala Thành viên cấp 1

Cái này đáng lẽ phải hỏi ở mục PTS nhưng bên đó toàn về chỉnh sửa ảnh nên em ké tạm ở đây
    Khi vẽ hoặc chỉnh 1 hình ở dạng shape ở PTS e hay bị ntn
    Có 3 điểm point kia, khi muốn kéo điểm số 1 theo ý, thì thường nó sẽ chạy thẳng ra điểm số 2, hoặc 3, sát mép luôn, hoặc khi ở sát mép rồi thì nó chỉ dịch chuyển 1px thôi, nhưng nhiều khi em muốn dịch chuyển nó biên độ nhỏ hơn 1px thì ko dc.
    Trc em dùng bản CS4 thì e chỉ cần chọn nó và dùng 4 phím điều hướng dịch là dc, nó dịch chuyển rất ít cỡ 1/10px, nhưng bản em đang dùng CC thì ko dc.

Ai biết giúp e vs ạ

...
  2. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tắt Snap đi thớt.
  4. lululala

lululala Thành viên cấp 1

Tắt snap đi cũng ko dc ạ
    Mình nhớ là ở bản CS4 nếu mình zoom to view rộng ra thì ấn phím điều hướng di chuyển điểm point nó sẽ di chuyển lớn
    Còn zoom nhỏ sát gần lại thì nó di chuyển nhỏ hơn, tức là nó thay đổi theo độ zoom
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn