Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đở corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi TETEKAHAT, 1/6/18.

Lượt xem: 8,107

1. TETEKAHAT Mới đăng kí

mình làm việc trên phần mềm corel x6.
    hôm nay gặp rắc rối như sau:
    File corel có 26 trang, những nội dung (nằm ngoài trang in) ở trang 1 không xuất hiện ở những trang sau đó, khi tăng thêm trang mới thì ở trang mới lại xuất hiện khung lưới.
    Mình mò mấy hôm nay mà không biết làm sao, nhờ các cao nhân giúp mình với, cảm ơn nhiều nhiều

...
  2. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Mình chưa hiểu bạn đang nói gì, cần cụ thể và kèm hình ảnh thực tế đi bạn
  3. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

nói rõ hơn hoặc chụp hình đi thơt.
    nếu muốn bỏ khung lưới thì vào view -> grid bỏ.
    còn ý thớt sao thì hok hiểu
  4. TETEKAHAT

TETEKAHAT Mới đăng kí

Ý MÌNH LÀ: PHẦN A LÀ TRANG IN ( TRANG LÀM VIỆC)
    PHẦN B LÀ PHẦN NHÁP
    THƯỜNG THÌ KHI LÀM VIỆC Ở BẤT CỨ TRANG NÀO MÌNH CŨNG THẤY ĐƯỢC PHẦN B .
    NHƯNG TẠI SAO FILE CỦA MÌNH CÓ HIỆN TƯỢNG PHẦN B CỦA TRANG NÀY LẠI KHÔNG XUẤT HIỆN Ở TRANG KHÁC , CÁC BÁC GIÚP DÙM NHÉ. TKS
  5. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Theo mình thấy thì trang nháp của bạn đã đè vào trang A. Một chút xíu lẹm vào thôi thì các trang khác sẽ hok thấy trang B đâu. Bạn group trang B lại và kéo nó ra xa trang A ra thử xem còn bị không nhé!
    LoveGhost thích bài viết này
  6. TETEKAHAT

TETEKAHAT Mới đăng kí

CÔNG VIỆC CỦA MÌNH CHỦ YẾU DÙNG COREL BẠN ƠI, CHẮC KO PHẢI LỔI NÀY ĐÂU
  7. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

Hàn Thiên Hành có lẽ 9 xác rồi đó bạn, phần B đính 1 tý vào phần A thì qua page khác cũng sẽ 0 thấy đâu
  8. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

TETEKAHAT Bạn cứ thử xem, Chuyên hay chủ yếu thì các lỗi nhỏ vẫn gặp như bình thường thôi.
  9. TETEKAHAT

TETEKAHAT Mới đăng kí

CHO MÌNH XIN CÁCH KHÁC NHÉ.
  10. TETEKAHAT

TETEKAHAT Mới đăng kí

MÌNH THỬ LẠI RÙI VẨN NHƯ THẾ CÁC BÁC À
  11. trươnglehoaithu

trươnglehoaithu Mới đăng kí

à, cái này thì mình biết, thi thoảng mình cũng bị, bạn vào object manager sau đó hiện khung bạn vào ô master page tích vào hai con mắt đang mở cho nhắm lại, sau đó lại tiếp tục tích cho mở ra, như thế là được ^^
  12. TETEKAHAT

TETEKAHAT Mới đăng kí

THANKS BẠN HOAI THU NHIỀU NHÉ. CÓ CƠ HỘI MÒI BẠN ĂN KEM HỈ

Ủng hộ diễn đàn