Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần Giúp Đỡ] Đi xe máy xuyên Việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi chuot406, 24/7/13.

Lượt xem: 4,177

1. Hutaz

Hutaz Banned

Ếu liên quan nhưng xăng lên giá rồi bác ạ :v
    chuot406Thành Lộc thích bài viết này.
  2. Lê Thanh BÌnh

Lê Thanh BÌnh Thành viên cấp 1

Em nghĩ đi không biết gì cho nó phiêu lưu bác ạ :))
    hoặc không bác có thể sang bên phuot.vn tìm sự trợ giúp
  3. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Tâm Hà thích bài viết này
  4. mgr

mgr Cựu quản trị

=P~ Trời ơi...thích thế, trước sn 25 tuổi em cũng sẽ làm 1 chuyến ... lên kế hoạch dần dần thôi...
    chuot406 thích bài viết này
  5. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

trang bị 1 ẻm smart phone mà đi thôi bạn như mình hồi trc đi lượn lờ 1 mình khắp miền nam miền đông chỉ dùng con bb8800 ghẻ vs google map gps
  6. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

hehe, bạn TungfLee ui, ko có smartphone thì đi cũng đc chứ . chỉ mất công phải thường xuyên hỏi đường thoai. hùi còn sv, có về bến tre 1 lần. lúc ấy đang xài 1280 thần thánh. cứ đi 10km là phải hỏi đg 1 lần, trong khi ...cứ chạy thẳng là đc =))
    mgr iu vấu, em muốn đi thì phải tập tạ đê. chứ 1 mình em muh đi là tiu, đang chạy xe mà gió mạnh 1 cái là bay luôn ấy :D :D
    Cơ mà có ai giúp đỡ tui với, hix.... sáng h chẳng ai cho tui 1 thông tin j về cung đường từ Huế ra Hà Nội vậy :(( :(( :(( :((
    Không lẽ đi 1 mạnh ra đà nẳng xong lại gởi xe máy về Sài Gòn giống lần trước nữa hả trời :(( :((
    Nguyễn Tất Thắngmgr thích bài viết này.
  7. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

chuot406 Quay nhanh quay nhanh,... Những cánh tay quay nhanh,... Àh nhầm, những bánh xe quay nhanh, đạp xe đạp cho tiết kiệm chi phí bác ợ :-bd
  8. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Nói chung là máu sẽ đến, đi đường 1 cũ cho vắng bác ạ, trước ông anh em cũng đi từ Hà Nội vào Sài Gòn xong chiều ra không đi nổi phải gửi xe lên tàu đi về. Đi 1 mình sợ nhất khoản cướp đường với mấy quán ăn bố láo, mang mấy cái mobile với thẻ atm cho chắc, còn cầu cứu dc :))
    chuot406mgr thích bài viết này.
  9. TungfLee

>:D< bạn chuột 406 cũng sở thích phượt 1 mình giống mình cảm giác 1 mình 1 ngựa trên con đường nắng chang chang vừa đi vừa ngắm cảnh vừa đi vừa coi bản đồ rồi hỏi đường đi lộn đường lại phải đi vòng lại - rồi những buổi đi đường gặp mưa to như trút nước mà xe vẫn phóng ầm ầm. MÌnh thì lại thích chụp ảnh hơn,những bức anh lưu giữ được nhiều niệm hơn
    Đi xuyên việt một mình kể cũng khá vất,bạn chuẩn bị sức khỏe tốt,chuẩn bị đồ đạc,xe cộ,bản đồ.Chúc bạn đi đường thượng lộ bình an =D>
  10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

thanhluan có quá đâu....... a ra HN dẫn a đi ăn nha :))
  11. chuot406

bác Mezzazzy ơi, mình cũng tính j đó, chứ đi 1 chiều thì đc, chứ thêm vòng về là chết chắc cmnr :D :D :D
    tháng trước mới chạy thử từ sài gòn về nha trang mà cũng cảm thấy mệt rầu.
    không biết ngoài kia thế nào, chứ em là em đang hứng tình Đèo Hải Vân. :D hôm trước ở Đà Nẵng, tính mướn xe qua đèo vô huế chơi, mà vì công việc lại ko đi được, nghe mấy đứa ở Dà Nẵng kể cảm giác đi đèo Hải Vân muh cứ tiếc. :(( :(( :((
    Cướp thì cũng ngán, cơ mà chắc sẽ hạn chế đi đêm ^^!, còn ban ngày thì nhìn em như thằng nghiện, chắc cũng chẳng ma nào thèm cướp :D :D
  12. HSP

HSP Thành viên cấp 4

riêng khoản này thì mình chịu đi phượt có thêm vài người bạn chạy cùng mới vui và đi đc xa bác ạ chứ mấy trăm cây 1 mình chán lắm không có hứng nài
    có chút kinh nghiệm đi xa cho bác tham khảo thêm vì e thường đi tour cùng ae theo đoàn

Về cung đường em không rành lắm vì thường lúc đi tour có người dẫn và mở đường nv của những người phía sau là giữ tốc độ yêu cầu và bám đoàn nhưng từ sài gòn ra khánh hòa huế quảng bình thì khá dễ đi

Nên chuẩn bị những gì ?
    Xe kiểm tra thật kỹ các chi tiết như máy móc nhớt nhao nhông xích đèn còi vỏ xe thắng rồi phụt xe thế nào , động cơ chạy còn tốt không , nếu ko thì có thể đem đi làm lại chứ đừng tiếc tiền chuẩn bị vì bạn sẽ chẳng hình dung đc cảnh chiếc xe có vấn đề khi ở cách sài gòn vài trăm cây đâu

Thứ 2 là đồ bảo hộ , nên có 1 mũ bảo hiểm loại fullface và bao tay , áo gió or áo bảo hộ chuyên dụng , nếu đi đêm thì bạn rất cần áo phản quang đấy . Lựa chọn 1 đôi giày bata tốt nhất ( ở đây tốt nhất ý là bạn đi vừa ý vừa chân nhất ko phải mốt nhất ) . Sắm 1 cái áo mưa luôn để ở nơi dễ lấy nhất như kẹp baga xe . . . vì nó sẽ giữ nhiệt cho cơ thể bạn nếu trời có đổ mưa đột ngột . ( mình từng di chuyển trong mưa theo đoàn từ bò cạp vàng về trung tậm thành phố , hôm đó trời mưa do ảnh hường của bão , cái cảnh gió thổi xe nghiêng xe 60* mưa thì rả rích mấy tiếng , phà thì đóng cửa do ảnh hưởng của bão , đi vòng vòng suốt mấy tiếng không áo mưa giống như bạn tắm trong cái lu có vài cây nước đá bự thiệt bự , rất lạnh )
    có vài tấm hình bạn xem thử , vì tụi mình chạy là nhiều .

sự cố bàu mù mịt :)) cát với cát

cúi cùng vẫn là gái :)) :))

chúc bạn có chuyến đi thành công tốt đẹp
    chuot406Lê Thanh BÌnh thích bài viết này.
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Trên tay thanh niên đi phượt xuyên việt bị thông @ss đến chết.
  14. chuot406

Bác HSP kinh nghiệm nà, tks bác nhìu nhìu, :* :* :* :*
    Đồ bảo hộ thì em có, tuy không chuyên nghiệp như bác nhưng món, nũ, áo, găng tay thì oke.
    balo cũng gọn nhẹ, không cồng kềnh.
    Xe thì con ju gravita thần thánh 3 năm theo em nên cũng cứng tay khi đi xa (cơ mà e vẫn thích sirius hơn :) ). đồ nghề sửa cơ bản nếu nổ lốp thì chuẩn bị luôn roài :D :D
    Em là ăn nhậu đàng đúm thì thích đông vui nhưng chỉ khi đó là bạn thân, mà mấy thằng bạn thân của em chỉ thich di nhậu vs matxa, chứ chẳng ma nào hứng thú. còn đi đoàn thì mình lại ko hào hứng, nên đi 1 mình thích lắm bác ơi. :D:D:D:D, trước h đi 1 mình hoài. nhưng xa nhất là Nha Trang chứ chưa đi xa như j bao h :D
    mgr thích bài viết này
  15. TungfLee

Đoạn từ huế ra hà nội thì cứ men theo quốc lộ mà đi thôi chứ
    http://maps.vietbando.com/maps/?fp=...k=thanh+pho+hue&l=13&kv=17.8591722,106.551246
    nhưng đoạn này trở đi ko đẹp bằng đoạn sài gòn - đà nẵng vì biển từ huế trở ra ko xanh vs trong
    - đi ko có smart phone or tablet mệt vãi cứ đi 1 đoạn lại hỏi đường tùm lum.
    - mình nghĩ dùng table còn nexus 7 - 3g hoặc ipadmini 3g mang theo là tiện dụng nhất
    Thời buổi công nghệ dùng công nghệ phụ vụ mình chứ
  16. centergraphic

centergraphic Banned

17. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

bác có cần đồng đội không ạ :">
    mgr thích bài viết này
  18. chuot406

Bác RainyWarrior ui, ý bác là sao ế :-s :"> :">
    1,2 người thì em thích, chứ đoàn là hok đâu, nếu bác muốn, cf vs em 1 phát...em tính là thứ 2 đầu tuần bắt đầu xuất phát nè bác :D
  19. pitlamgi

pitlamgi Banned

Vote bác mang theo 1 máy GPS hoặc 1 smart phone :-bd
  20. TungfLee

ra đến hà lội tổ chức offline cái nhỉ bạn chuot406 - chào mừng ra đến hà lội vs thăm mả bác hồ

Ủng hộ diễn đàn