Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ làm 1 bài tập 1 bộ sản phẩm ( card , phong bì , folder , headletter )

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi vubi, 22/8/13.

Lượt xem: 5,415

1. dande

dande Thành viên cấp 1

vubi Vẽ hình vuông xong, chọn đối tượng hình vuông đó rồi chọn công cụ thứ 2 từ trên xuống Shape tool (F10). Trên thanh bar nó sẽ ra cái điều chỉnh 4 góc. Muốn bo góc nào thì đánh chỉ số góc đó nhé. Ở ví dụ này mình chọn chỉ số 2 góc trên là 20.

2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Nhiều bạn cứ ảo tưởng là không biết gì vào Arena nó dạy cho từ A đến Z =)))))
    Kỳ thực thì ở VN chỉ có cái trường "Google" và lớp "Tự túc" là đào tạo chuẩn về ngành này thôi =)))))
    manh_nvmnguyen_antu thích bài viết này.
  3. MonkeyMaster

MonkeyMaster Thành viên cấp 1

hờ hờ :3 mềnh học ở QG có chứng chỉ r :v
  4. unnet

unnet Thành viên cấp 2

Bác này chém gió, học 3 buổi sao lại bắt làm Card, với Foder được, cái đấy bao giờ cũng là để cuối kì tốt nghiệp làm nhận diện thương hiệu.
    Bác nói có cả logo rồi mà mới bảo buổi thứ 3, buổi thứ 3 giỏi lắm chỉ học đến tô màu sắc cơ bản trong Inlustrator và các đường path.
    Bài tập cũng chẳng giáo viên nào giao 1 lúc nhiều như thế
    Khả năng chắc bác nhận làm hộ ai cái gì đấy, thì cứ nói thẳng chứ nói 3 buổi giáo viên giao bài như thế khó tin lắm bạn ạ!
  5. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Chài Em chém gió làm gì . Bác ko tin bác lên 264 Đội Cấn hỏi những ai đang học lớp C1307A ý . Mà em đang học về corel chứ ko phải là ilus .
  6. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Ngày mai là bọn em phải cho giáo viên xem bản demo . T5 là phải hoàn chỉnh rồi
  7. dande

dande Thành viên cấp 1

unnet, ấy là bạn không biết chứ tôi biết rất rõ cách dạy của arena. Trước cũng có mấy người học ở đó tìm đến tôi để hỏi. Mới bập bẹ biết mấy cái tool thôi là đã bắt làm logo và tờ rơi rồi. Mấy người đó nói với tôi là họ không biết làm logo thế nào, ở trường thầy không dạy, cho bài tập bắt làm luôn. Còn tờ rơi thì đưa ra mấy mẫu nói là bài xuất sắc của năm trước, cứ thế bắt chước mà làm. Xin lỗi nói hơi quá chứ bài xuất sắc mà nhìn như bé tập tô màu vậy. Tức là ở đó họ chẳng được dạy cái gì ngoài mấy cái tool cả. Một học kỳ làm quen với 1 chương trình, mỗi chương trình biết mấy cái tool rồi bảo người ta đi bắt chước người khác làm xong rồi đem đến chấm điểm. Cứ thế hết 1 học kỳ. Những ai học ở arena thấy tôi nói thế có sai không :-"

Thế nên đừng nói thế mà oan cho vubi :))

Arena nói chung nó giống như thực phẩm chức năng vậy. Không phải là thuốc, ko có tác dụng chữa bệnh. Uống cũng được mà ko uống cũng chẳng sao. Nhưng mà đã uống thì mất rất nhiều tiền.
    vubi thích bài viết này
  8. vubi

vubi Thành viên cấp 1

Anh dande hình như cũng ở Hn phải ko ak ?
  9. InvisibleMan

InvisibleMan Thành viên cấp 2

Riêng về nghành công nghệ thông tin nói chung. Đến trường học là một chuyện nhưng phải có tâm huyết yêu nghề theo đuổi ngành đó thì bạn mới học tốt.
    Ở trường dạy cho bạn 1 phần thôi, còn về nhà bạn tự học tự tìm hiểu thêm.
    Đối với Fpt-Arena chất lượng đào tào của họ cũng khá. ( Quan trọng vẫn là bạn tự học tự tìm tòi thêm )
    Nhiều thứ nhà trường ko dạy cho bạn đâu.
  10. nguyen_antu

nguyen_antu Thành viên cấp 2

Nói vậy chỉ đúng 1 phần nhỏ, những ai là dân trong nghề rồi mới thấy rõ, thực tế nó sử dụng ko có bao nhiêu hết, kn cứ lặp đi lặp lại, trong khi đó thì dạy theo sách vở dài lê thê, và ko có trọng tâm, môn gì cũng học, ko phân biệt nổi làm web, tk-in ấn, 3D... cần học gì, bỏ j (trên đời có ai giỏi và đủ t.gian làm tất cả các ngành ko?) cứ học 1 rừng để kéo thời gian và tiền bạc hv, cuối cùng chả cái nào ra cái nào! :-B
  11. Desth

Desth Thành viên cấp 1

khiếp nhỉ, FPT-ARENA dạy cấp tốc thế cơ à bác, có khi năm nay e phải nghiên cứu tools trước để sang năm tự tin học hơn, chứ bị đánh phủ đầu như bác là e dễ tụt hứng học lắm :-s gì mà 3 buổi mà đã đánh trận tới tấp thế :((
  12. congtymoitruong

congtymoitruong Thành viên cấp 1

add yahoo mình làm cho: in.nhuthuy, 0988 409 465
  13. besubin7767

besubin7767 Mới đăng kí

Mình cũng hoc arena nữa nè, cốt
  14. hochoidesign0411

hochoidesign0411 Thành viên cấp 1

thớt đi đâu xa, vào box brand deisgn mà tìm hiểu
  15. loobters N One

loobters N One Mới đăng kí

Ủng hộ diễn đàn