Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần Giúp Đỡ: Pts Cs6 bị lỗi ở Smart Objects.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi wanderer.ht, 18/7/17.

Lượt xem: 2,048

1. wanderer.ht Mới đăng kí

Bác nào đã bị và biết cách khắc phục lỗi này thì giúp mình với.!!!! [​IMG]

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt thử với hình khác chưa?
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Dù Kun VietDesigner : Ủa ? cái Smart Onject đa số là mình chui vào làm chuyện gì đó, để đồng bộ như nhau, hoặc xã Rasterizer ra, chứ cái mục Stack Mode lúc nào cũng lờ mờ, chứ đâu có cho mình làm ăn dc gì đâu, nó là cái gì vậy ? mà chủ thớt cần phải sài nó, lý do gì vậy ? Thanks !
  4. wanderer.ht

wanderer.ht Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner Dạ rồi bác ơi.!!!
    tranvan.muon em chụp nhiều tấm để xóa người trong đó á bác.!! với lại ghép nheiefu tấm lại giảm noise.
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. tranvan.muon

@wanderer.ht : vậy là nhiều tấm trong 1 Smart, là có mục Stack à, OK, Thanks,
    1. a thì chỉ cần 2 tấm, cái này người bên này, với cái kia người bên nọ, là có thể xóa người ngon lành bằng Mask. Gọi là xoá người trong ảnh theo phong cách của @muôn.
    2. hoặc là lúc chụp hình, miệng la lên "cháy nhà", người ta bỏ chạy hết trơn hết trọi, chỉ còn 1 mình a, tha hồ chụp toàn cảnh, cũng xong dc, gọi là chụp panorama theo phong cách của @muôn, ha ha ! :))
    3. để 4 Layer auto align xong, layer dưới 100%, các layer tren đều chỉ có 25% Opacity, là nóise hok thể rõ lên nỗi nữa đâu. gọi là xoá noise theo phong cách của @muôn, hok cần Smart lộn xộn, ha ha !
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/7/17
  6. wanderer.ht

wanderer.ht Mới đăng kí

tranvan.muon ehheeh.. tks bác đã chia sẽ kinh nghiệm.. mình đọc cái bài kia nó nói về chức năng này trong PTs thấy rất hay nên muốn thử.. ai dè mở ra thấy k đc nên bị hụt hẫng.. kiểu như " ng ta có sao mình lại k có/" heeheh.. cảm giác ấy khó chịu nên mới lên nhờ giúp á..
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. tranvan.muon

@wanderer.ht a cũng hok có hiện cái nút đậm Stack Mode, mà Smart Object trong kia, đã có đủ 4 Layer, nó cũng hok cho nét đậm ! :))

Ủng hộ diễn đàn