Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ thiết kế logo cho công ty mới khởi nghiệp

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi lê thanh lịch, 13/10/16.

Lượt xem: 30,331

1. lê thanh lịch Mới đăng kí

Cám ơn các thành viên nhiệt tình của VietDesign đã giúp đỡ thiết kế logo ưng ý! Một lần nữa chân thành cám ơn!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/10/16
    James.Do thích bài viết này
  2. bdesign

bdesign Banned

Mình xin hậu tạ về sau,còn trước mắt chỉ mời được các bạn ly nước thôi mong các bạn thông cảm.

Thế thì sẽ không ai làm đâu. Thông cảm thì có thông cảm, nhưng các bạn cũng cần có tiền. Không ai căng óc suy nghĩ logo làm không công rồi uống cốc nước mời.

Công ty mình chắc chắn sẽ phát triển và lớn mạnh, khi đó quyền lợi của người giúp đỡ mình sẽ rất lớn.

Cái này thì chưa tin. Quyền lợi thì các bạn không cần.

Các bạn được dùng chính logo của các bạn thiết kế cho mình để làm kinh nghiệm quảng cáo,kèm theo giấy xác nhận của bên mình nếu cần.

Cái này cũng không cần.

Cùng cộng tác phát triển vì bên mình hướng phát triển sẽ có phần thiết kế,thi công,xây dựng. Mình sẽ giới thiệu các công trình cho các bạn khi có cơ hội vì bên mình hoạt động gắn liền với thiết kế,thi công,nội ngoại thất....

Nghe rất đi mây về gió. Các bác cũng không cần viễn cảnh xa xôi, chỉ cần cái hiện tại ngay bây giờ.

Công ty mình có tên là: Công ty cổ phần Bất Động Sản KingsLand.
    Kings: Có nghĩa là vua, người dẫn đầu.
    Chữ S phía sau chữ King: Nói lên ước mơ của mình xây dựng một Group gồm nhiều công ty con bắt đầu Bằng chữ Kings!

Đọc thì rất kêu, thiên về phô trương quá mức, điều này không có lợi trong marketing thương hiệu. Và kinh nghiệm của cá nhân mỗ đây cho thấy, khi sự khởi đầu nghe quá kêu, thì về sau sẽ sớm thất bại.
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/10/16
    khaibqk, kingkong9999, tinhuynh20 người khác thích bài viết này.
  3. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Bác #2 đã nói đúng những gì mình nghĩ :v
    language00000 thích bài viết này
  4. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

chúc đồng hương may mắn :D
    lê thanh lịch thích bài viết này
  5. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

bdesign cảm thấy yêu thày rồi đấy, :D
    bdesign thích bài viết này
  6. lê thanh lịch

lê thanh lịch Mới đăng kí

Nếu giá trị tài chính là điều các bạn muốn đầu tiên. Thì chỗ mình không cần điều đó. Nếu mình có dư giả tài chính để thuê luôn các bạn, thì giờ này các bạn đang bị củ hành rồi chứ đừng nói mình lên đây xin sự giúp đỡ. Bạn nào mong muốn giúp đỡ để tạo quan hệ lâu dài thiện chí thì cmt, không thì mời các bạn đi chỗ khác!
  7. bdesign

bdesign Banned

Nếu giá trị tài chính là điều các bạn muốn đầu tiên. Thì chỗ mình không cần điều đó. Nếu mình có dư giả tài chính để thuê luôn các bạn, thì giờ này các bạn đang bị củ hành rồi chứ đừng nói mình lên đây xin sự giúp đỡ. Bạn nào mong muốn giúp đỡ để tạo quan hệ lâu dài thiện chí thì cmt, không thì mời các bạn đi chỗ khác!

Báo cáo bác, cá nhân em không nhìn thấy tương lai đi cùng quan bác qua cách đặt tên công ty của bác, và qua cách bác hứa hẹn vẽ vời hươu vượn. Thế nên sự giúp đỡ là sẽ không xảy ra. Bác chẳng có gì trong tay, chỉ có viễn cảnh sán lạn không thực tế, cách tiếp thị thương hiệu cũng sai ngay từ đầu, và bác đòi giúp quan bác bất vụ lợi? Thế là thế nào nhỉ?
    icyxxx, 1993tantai, phạmanh11942 người khác thích bài viết này.
  8. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

bdesign thầy sang post kia cho con nhờ đi bên đó xôm hơn ạ. Thầy cũng đanh đá lắm cơ [-(
  9. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

band rồi thày bd ơi
  10. PanDa2010

PanDa2010 Thành viên cấp 1

Đanh đá nhưng mà thật. Vào đây thích nhất ông bdesign này:))
    hactyhon thích bài viết này
  11. Trần Bách

Trần Bách Thành viên cấp 1

Đang định vào đấu thầu cái mà chưa đọc bài của thớt vì dài, kéo xuống cmt thì cũng đã hiểu :)):))
  12. Phạm Minh Hà

Phạm Minh Hà Mới đăng kí

13. Phạm Minh Hà

Phạm Minh Hà Mới đăng kí

Tôi thấy sự nóng vội trong cách làm việc của chủ topic ! Sau nhiều lần vấp ngã ??? Tôi nghĩ bạn cần vài lần nữa để chín chắn hơn trong bất kì việc gì.
    Là 1 người đồng hương, tôi khuyên thật bác nên tìm hiểu thêm về marketing + bắt đầu từ những gì mình có, đừng cố quá.
    AI CŨNG CÓ ƯỚC MƠ, NHƯNG ĐỂ KHÔNG PHẢI MƠ ƯỚC SAU NHỮNG CỐ GẮNG THÌ KHÔNG PHẢI AI CŨNG LÀM ĐƯỢC !
    hactyhonTrungg thích bài viết này.
  14. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

Phạm Minh Hà thích bài viết này
  15. Phạm Minh Hà

Phạm Minh Hà Mới đăng kí

Mình ở Thái Bình :D
  16. Trungg

Trungg Thành viên cấp 2

đâu Tb ấy :|
  17. Phạm Minh Hà

Phạm Minh Hà Mới đăng kí

Quỳnh Phụ ạ
  18. thien0211

thien0211 Thành viên cấp 2

Mong thanh niên này sớm giác ngộ!
    hactyhon thích bài viết này
  19. MaDWolf

MaDWolf Thành viên cấp 1

"Nếu mình có dư giả tài chính để thuê luôn các bạn, thì giờ này các bạn đang bị củ hành rồi chứ đừng nói mình lên đây xin sự giúp đỡ."
    Không thấy chút thành ý nào nơi bác, trong câu nói của bác tôi thấy được bác có tư tưởng tiền đè người chứ ko phải win-win, chúng tôi là dân design, quan hệ là hợp tác làm ăn chứ ko phải osin đâu mà "củ hành củ tỏi" ở đây.
    hactyhon, CeeCeeDaoPhạm Minh Hà thích bài viết này.
  20. bdesign

bdesign Banned

MaDWolf thày em dạy chí phải. Thằng Lịch này vào đây tính lợi dụng anh em, nhất là các chú designer non tơ mới ra ràng, tung chiêu vẽ cảnh hươu vượn mây gió sáng ngời, tưởng rằng sẽ có chú nghe bùi tai mà sập bẫy, ai dè bị em các thày bắt vở, đập cho 1 phát chết tươi. Chiêu này là của bọn bịp bợm non tay, chưa phải cáo già.
    Thanh Thanh Nhàn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn