Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về design up fb

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi cuongtrinh00, 16/1/16.

Lượt xem: 1,854

1. cuongtrinh00 Mới đăng kí

e có 1 tấm ảnh làm pts, e làm kĩ lưỡng, nhưng khi lên fb thì bị vỡ 1 số đoạn trọng tâm. mong các cao nhân chỉ giáo
    sau khi up lên fb thì bị như này

e đã làm nhiều cách mà ko đc, các cao nhân chỉ giáo giúp em.
    ảnh trên diễn đàn mình ko vỡ chứ trên fb là vỡ nát. e chỉ mong nó có thể hiển thị ở mức chấp nhận đc trên fb, những đoạn có tông mầu hồng và chữ nhèo ra, loang lổ rất sợ.
    e đang nghi sai từ khâu hệ màu chỉnh của pts . file pts gốc ở dưới đây
    drive.google.com/open?id=0BzSLNLxi0Wh0WFd3SE80YklLa0U
    em là mem mới, có gì sai sót mong admin chỉnh sửa hộ bài viết

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Hạn chế lạm dụng nhiều màu (những màu nóng hầu như là rất dễ bị mất chất lượng hình ảnh).
    2. Nên lưu file ảnh dưới định dạng .jpg thay vì .png và nên để kích thước và độ phân giải lớn khi up. Vì đây là ảnh cá nhân chứ không phải ảnh đại diện hay bìa.
    Hà Bơcuongtrinh00 thích bài viết này.
  3. cuongtrinh00

cuongtrinh00 Mới đăng kí

Mình đã thử! Nhưng cũng ko khả quan, giờ đã làm xong ảnh rồi! Ko nhẽ phá nát ra làm lại, có cách nào chữa cháy khắc phục hiệu quả ko? Mình từng dùng đến cả hạ sách chụp ảnh màn hình máy tính rồi cắt lại bằng pain rồi lại up lên, nhưng vẫn bị lỗi đó. Rất mong có cách khắc phục
  4. coids

coids Thành viên cấp 2

Xem khung hình nội dung hiển thị của fb nó chiều rộng bao nhiêu resize về, vì kích thước như cái bát loa thế kia fb nó tự thu nhỏ lại rất dễ bị nhòe chi tiết.
    Thêm nữa là save sang dạng png xem sao.
    cuongtrinh00 thích bài viết này
  5. cuongtrinh00

cuongtrinh00 Mới đăng kí

#4 mình đã thử resize đúng chuẩn fb cũng vãn bị tình trạng y chang, bạn nào xài pst thử vẽ line tool rồi up lên fb là sẽ bị ngay, dùng .png hay .jpg cũng chung tình trạng, ko đc cải thiện.
    thắc mắc ko biết mấy page như "thư viện cover" làm thế nào để up cover lên mà ko bị vỡ tương tự nhỉ. băn khoăn thiệc chứ

Ủng hộ diễn đàn