Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về ghép mặt trong vào ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi namr, 24/8/15.

Lượt xem: 2,147

1. namr Mới đăng kí

Tình hình là em mới học photoshop chưa có kinh nghiệm. nên ghép cái mặt vào ảnh mà nó lộ quá, làm cách nào để chỉnh sửa cho nó đồng loạt 1 màu da ở mặt được nhỉ. :(
    các bác giúp đỡ và chỉ cho em với.

...
  2. ngocthanh_art

ngocthanh_art Mới đăng kí

bạn dùng eraser toll để cọ thật mềm và tẩy xoá chỉ còn mắt mủi và miệng là ok hoặc là dùng layer mask mà bôi xoá nhé :)

p/s: cọ mềm và opacity khoảng 15% thôi nhé
    namr thích bài viết này
  3. namr

namr Mới đăng kí

#ngocthanh_art
    Mình có sử dụng chức năng mặt nạ layer mask rồi nhưng mà khó chỉnh quá :( cái kia thì mình chưa dùng :3
  4. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn phải có kiến thức về chỉnh màu thì nó mới giống đc. Thường newbie sẽ lấy cái đầu ảnh cần ghép thay luôn vào ảnh để ghép rồi chỉnh màu 1 chút cho cổ của 2 ảnh tường đồng rồi xóa cổ đi thôi chứ ghép mặt kiểu này thì bạn làm nó lệch với lại màu da rất khó chỉnh
    namr thích bài viết này
  5. namr

namr Mới đăng kí

#badboy2000320
    OK thank bạn, để mình thử

Ủng hộ diễn đàn