Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ vẽ hình lục giác phía trong trong !!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi amevn, 26/9/17.

Lượt xem: 4,211

1. amevn Mới đăng kí

Hi All
    Mình mới học PTS, mình đang làm một dự án nhỏ của riêng bản thân...Nhưng tới làm giống hình thế này thì mình mò mẩm mãi, hỏi cả anh Google cũng không biết làm như thế nào.

Mở rộng thêm hình chữ nhật...Có mem nào hảo tâm giúp đỡ em để em có thể cố gắng hoàn thiện dự án của em ạ
    Em chân thành cám ơn!

...
  2. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Chưa hiểu ý của bạn lắm? Làm lại y chang mẫu à
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Đọc và nhìn xong, chẳng hiểu bạn đang định làm cái gì ?
    Bạn muốn hỗ trợ thì bạn phải chia sẻ thì mọi người mới hiểu ý đồ của bạn mà tư vấn :'(
  4. amevn

amevn Mới đăng kí

Hi bạn, Làm giống dạng mẫu vậy á, phần lục giác ở trong có nền trong như thế hiện tại thì mình không biết thao tác như thế nào.. Có thể bạn chỉ mình giúp nhé..Cám ơn
  5. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

XÀi PTS - giảm opacity + Fill nhé,
    CÒn nền mờ thì xài Filter - Blur
  6. weone

weone Thành viên cấp 2

Ở PTS thì vẽ hình lục giác: phần Fill chọn không màu, phần viền chọn màu ở Stroke nhé.
    mờ ảnh nền Filter - Blur
    [​IMG] nếu hình ảnh liên quan đến vẽ hình thì Bạn nên sử dụng AI.
  7. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Nền mờ thì Filter/Blur Gua....
    Lục giác, giảm opan xuống 0 và tạo viền stock là xong :)
    Pm trực tiếp skype: ducuong233 để xem hướng dẫn cụ thể :)
  8. amevn

amevn Mới đăng kí

Cám ơn mọi người đã giúp đỡ..hihi

Ủng hộ diễn đàn