Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về lần đầu sử dụng (mục develop có vấn đề)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi duelsim, 12/3/16.

Lượt xem: 3,916

1. duelsim Mới đăng kí

Xin chào mọi người, đó giờ em cũng theo dõi diễn đàn lâu rồi, mà lâu quá không vào quên mất cái nick. Nên tạo đỡ cái nick mới vào lập topic hỏi thăm mong có cao nhân chỉ giáo.
    Vào vấn đề chính, em vừa mò mẫm sang lightroom. Em cài bản CC của 1 bác nào cho link trên diễn đàn mình luôn.
    Sau khi cài xong thì em "thuốc thang" bình thường, vào import hình xem ở Library bình thường.
    Nhưng khi bắt đầu chuyển qua thẻ Develop thì nó bị như hình

Phần khung chính bị 1 phần màu xanh che lại, nhưng khi e thao tác thữ trên các thanh thì phần hình bên trái vẫn biến đổi bình thường. Như kiểu nó chỉ bị che lại thôi. Em có inbox hỏi vài người bạn nhưng chúng nó toàn bảo chưa bao giờ gặp lỗi này.
    Bác nào có cách khắc phục có thể chỉ giúp em, xin cảm ơn rất nhiều ạ

...
  2. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

tìm 1 vòng thì thấy bảo do card màn hình, bạn thử cách này xem:
    Vào Edit chọn Preferences, rồi chuyển sang tab Performance, bỏ tích ở mục Use Graphics Processor rồi reset Lightroom
    duelsim thích bài viết này
  3. duelsim

duelsim Mới đăng kí

dungmax217 Thành công rồi, cảm ơn bác nhiều
    dungmax217 thích bài viết này
  4. Oách xà lách

Oách xà lách Mới đăng kí

Bạn làm được chưa. cần cứ pm mình hỗ trợ nhiệt nhé
    duelsim thích bài viết này
  5. duelsim

duelsim Mới đăng kí

6. TDNV