Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ vẽ mái phức hợp.

Chủ đề thuộc danh mục 'Revit' được đăng bởi tommygta13, 26/5/17.

Lượt xem: 5,250

1. tommygta13 Mới đăng kí

Mình tự học revit trên youtube đang học đến bài vẽ mái. trong khi thực hành mình gặp rắc rối với một dạng mái phức hợp có mặt bằng như dưới đây. Cụ thể là mình không tìm ra cách để tạo được độ dốc chính xác ở những vị trí mình đã đánh dấu.
    Mình rất mong muốn nhận được sự giúp đỡ của các bác. Cảm ơn các bác đã đọc tin.

...
  2. wongzilee

wongzilee Thành viên cấp 2

tommygta13 thích bài viết này
  3. tommygta13

tommygta13 Mới đăng kí

Bác wongzilee vẽ đẹp quá, em chỉ làm được vài kiều đơn giàn thôi, nhưng hình như chưa được giống với mặt bằng của em.
    gửi bác file auto Cad. nếu có thời gian bác nghiên cứu giúp thì em rất cảm ơn:
    https:// www. fshare .vn / file / BPA246ALVE2U
    ( em chưa đủ bài đăng nên không add link được, bác thông cảm nhé)
  4. wongzilee

Đưa mặt bằng mái file cad đây tommygta13. Rãnh tui vẽ thử xem thế nào.
  5. wongzilee

6. tommygta13

tommygta13 Mới đăng kí

tuyệt quá! cảm ơn bác @wongzilee nhiều nhé, bác làm ơn gửi cho em file revit bác đã làm được không.

Ủng hộ diễn đàn