Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về sidebar trên blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi Ken2301, 13/4/15.

Lượt xem: 2,030

1. Ken2301 Mới đăng kí

Mình có tải một theme cho blogspot trên mạng về và áp dụng cho blog của mình. Tất cả đều ổn trừ phần hiển thị trên các độ phân giải màn hình. Nếu xem ở độ phân giải 1366x768 thì hiển thị tốt, nhưng nếu xem ở độ phân giải 1024x768 thì sidebar bên phải bị tuột xuống dưới đáy blog. Mình muốn sidebar này cố định ở bên phải dù ở độ phân giải màn hình nào thì phải làm thế nào? Mình không rành về CSS.

Hình 1: Trên độ phân giải 1366x768

Hình2: Trên độ phân giải 7024x768

Mong các bạn giúp mình với!!!

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Do bạn tải template responsive nên ở các độ phân giải màn hình khác nhau nó sẽ tùy biến giao diện khác nhau! Như thế là tốt mà sao bạn lại ko muốn? Nhưng nếu bạn ko muốn responsive thì có 2 giải pháp cho bạn:
    1. Tìm template khác ko có responsive
    2. Mò vào template xóa hết các yếu tố responsive (cái này khó, bắt buộc bạn phải rành template Blogspot)
    nguyenha13 thích bài viết này
  3. canhdongmay

canhdongmay Banned

Minhf cũng hóng theo thôi
  4. Ken2301

Ken2301 Mới đăng kí

5. hoangmanhhh

hoangmanhhh Banned

gui tem cho minh,minh sua cho
    facebook Đùi Gà Nhé hi
  6. nguyenha13

nguyenha13 Mới đăng kí

xin lỗi có ai link hay toppic nào hướng dẫn làm 1 banner ảnh ở chân trang mà khi click vào thì hiển thị ảnh toàn màn hình và có nút "< và > " để quay lại hay xem tiếp ảnh tiếp theo ấy.
  7. sakurafashionvn

sakurafashionvn Mới đăng kí

Cho em hỏi ké cái này tí.
    Em mới mua tên miền .vn, giờ muốn trỏ đến 1 trang blogspot, sau này mình muốn làm website riêng thì LẤY LẠI tên miền .vn cho website được phải không ạ? Lúc đó mình chỉ cần đưa thông tin tên miền matbao.net gửi trong email của mình cho bên công ty thiết kế web là OK phải không? Em cám ơn nhiều ạ.

Ủng hộ diễn đàn