Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ về việc chuyển màu 1 layer riêng lẻ trong nhiều layer đen trắng .

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hề Đen, 18/7/17.

Lượt xem: 2,229

1. Hề Đen Mới đăng kí

Em mới tập tọe photoshop .
    Em để sẵn 1 file PSD gồm nhiều layer trong đó có màu chung và nhiều dòng chữ .
    Nhưng có 1 layer là hình chính e phải thay đổi nhiều lần để tạo ra ảnh mới .
    Cái nền cùa nó là đen trắng như mỗi khi e cắt hình ở file khác chuyển sang em muốn có màu mà nó cứ tự đổi thành đen trắng .
    Các bác cho em hỏi có cách nào để chỉnh màu cái layer này riêng lẻ ko :(
    Em hoag mang quá .

...
  2. Hề Đen

Hề Đen Mới đăng kí

em muốn giữ màu của hình chỉnh hoặc điều chỉnh chỉ màu của hình chính thì phải làm sao hả các bác :(
  3. porcupince

porcupince Thành viên cấp 1

cái này là do ở phía trên cái layer hình của bạn có 1 layer filter có tác dụng chuyển màu cả tấm ảnh thành trắng đen, cách giải quyết dễ nhất là bạn kéo cái layer hình của bạn lên trên cùng, thì nó sẽ ko bị ảnh hưởng bởi cái filter trắng đen đó nữa
    Hề Đentranvan.muon thích bài viết này.
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cũng giống như @porcupince trên kia đã nói đó, hình ban đầu là có màu sắc, mà có 1 cái adjustment đã làm cho Background lúc nào cũng trắng đen, nếu e hok biết dò tìm ra Adjustment đó, thì chụp toàn màn hình, cho nhìn thấy hết bảng Layer và công cụ bên trái, các bạn sẽ chỉ e dò tìm ra lý do bị trắng đen, sau này e sẽ dễ hơn là e tự tìm kiếm, tìm hoài cũng hok bằng ở đây 100 người có 200 con mắt dò tìm dùm e. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/7/17
    Hề Đen thích bài viết này
  5. Hề Đen

Hề Đen Mới đăng kí

ôi vâng ạ :)) các vị cứu tinh của e đây rồi :)) Cảm ơn các anh ạ
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn