Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp đỡ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Whale Design, 18/11/12.

Lượt xem: 4,875

1. Whale Design Banned

Mình đang cần làm hình ảnh giống vậy? bác nào biết cách làm sọc color tương tự như hình dưới trong PS thì chỉ mình với?
    Cảm ơn các bác trước nhé!

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

theo mình thì bạn có tạo cái đường thẳng như vậy. xong đổ màu lên. chọn blendmode phù hợp là ok.
    bạn chọn kính cỡ đường line phù hợp để có chiều sâu.
    Whale Design thích bài viết này
  3. Whale Design

Whale Design Banned

vậy thì làm khá lâu phải không bác! không biết còn cách nào nhanh hơn không?
    toilaai thích bài viết này
  4. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

cũng không lâu lắm đâu. lâu ở bước là bạn sắp sếp line thôi. nên giảm opacity. cho 1 số chỗ.
  5. Whale Design

Whale Design Banned

vâng cảm ơn bác nhé
  6. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Bạn chia khoảng ra rồi tạo một Document mới, tạo các đường dọc đó, rồi Save thành Brush! Qua hình cần làm rồi lấy Brush đó đập vô! Xong rồi dùng Gradient. :)
    Chắc là vậy đó
  7. Silent

Silent Thành viên cấp 0

kéo gradient từ trên xuống, chế độ line (2 màu thôi nhé)
    vào filter -> distort -> wave chọn square.. chỉnh gì đấy tutor này lâu ko nhớ lắm!
    Sau đó lại dùng blending bật gradiant line burn 7 màu lên là xong, cần cho thêm lop81 gradiant nữa cho tối lại!

còn mấy hạt kia thì phải dùng brush ô chữ nhật chỉnh lại brush option cho random rồi cho chìm màu luôn vào bg là xong!

Ủng hộ diễn đàn