Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần giúp] Giảm độ trong suốt trong 3ds max

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Trần Đặng Hoàng Hải, 17/5/13.

Lượt xem: 21,708

1. Trần Đặng Hoàng Hải Thành viên cấp 1

Trong 3Ds Max nếu mọi người nhấn phím Alt+X thì sẽ nhìn xuyên qua được Object để thấy được phía sau nhưng mà mình thấy vẫn còn rất khó thấy vật phía sau thì muốn tăng thêm độ trong suốt của đối tượng đã nhấn Alt X thì làm sau mọi người giúp mình với nhé

...
  2. Trần Đặng Hoàng Hải

Trần Đặng Hoàng Hải Thành viên cấp 1

Up topic các pro về 3Ds max cho mình hỏi với nhé + +!
  3. Trần Đặng Hoàng Hải

_ ___! up topic ai giải đáp cho mình với
  4. Hoàn Ngọc

Hoàn Ngọc Mới đăng kí

Cách 1: Ấn F3
    Cách 2 : Đặt Camera cố định vị trí, sau đó chọn vùng nhìn là Perspective rồi quay qua chỗ khác làm việc, xong r thì bật vùng nhìn Camera lại để trờ về vị trí cũ
    Cách 3 : Ẩn (Hide)tất cá những cái gì "chướng mắt" đi, rồi làm việc. sau khi làm xong thì hiện lên lại (Unhide)
    Trần Đặng Hoàng Hải thích bài viết này
  5. Trần Đặng Hoàng Hải

Hoàn Ngọc À không cậu ơi ý mình là mình đang Model theo một hình mẫu nhưng mà vì model xong phần Base rồi giờ mình đang đi sâu vào phần Detail nên cần nhìn thấy luôn hình mẫu phía sau lẫn model đang làm cậu nên mình mới hỏi có thể làm sao để tăng độ trong suốt khi nhấn Alt + X không
  6. Hoàn Ngọc

Hoàn Ngọc Mới đăng kí

mình cũng k biết nữa, tại lâu lâu mới xài 3Ds thui, mà mình chỉ giúp đc nhiu đó à, k chuyên 3D mấy :-?
  7. Trần Đặng Hoàng Hải

Hoàn Ngọc À không sao cậu :D cảm ơn cậu đã giúp
    Mình up topic mọi người biết vào giúp mình với nhé
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

9. Trần Đặng Hoàng Hải

Up topic mọi người giúp với nhé =.=!
  10. HaiLe

HaiLe Mới đăng kí

Ngoài bấm Alt+X
    Có 2 cách:
    Áp 1 chất liệu standard tạm và giảm opacity của nó xuống thấp.
    Hoặc vào Object properties và giảm Visibility của nó xuống.

Ủng hộ diễn đàn