Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần giúp] Photoshop CS6 báo lỗi locked.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi justintv90, 21/2/14.

Lượt xem: 16,030

1. justintv90 Mới đăng kí

Chào các anh em VD.

Em trước đang sử dụng windows 7 64 và xài photoshop Cs6 1 cách bình thường, hôm nay có nâng lên win 8 để sử dụng, sau khi cài đặt lại Photoshop, patch đầy đủ rồi thì đến lúc load nó lại báo lỗi này.

"Could not load default tool presets because the file is locked, you do not have necessary access permissions, or other program is using the file. Use the 'Propertices' command in the Windows Explorer to unlock the file."

"Could not load default Extrusion presets because the file is locked, you do not have necessary access permissions, or other program is using the file. Use the 'Propertices' command in the Windows Explorer to unlock the file."

Ai biết cách xử lý cái này giúp em với. Em xin cám ơn

...
  2. uzu

uzu Thành viên cấp 1

Theo mình bạn nên cài mới, update nhiều lỗi khó chịu lắm
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

nó nói một số file trong mục Preset bị Read Only đó, bạn vào Adobe - Photoshop - mục Preset, chuột phải chọn Properties, hok chọn cái móc Read Only, Ok.
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/7/14
    vietphuongHồng Sơn thích bài viết này.
  4. vietphuong

vietphuong Mới đăng kí

e củng bị lổi locked nhưng làm hết cách rui van ko đc
    nó báo là could not open…use the 'properties' command in the windows explorer to unlock the file [​IMG] làm sao đay??
    help me!!!! [​IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/7/14
  5. vietphuong

vietphuong Mới đăng kí

tranvan.muon
    khi vô photoshop cs6 có báo thế này
    sau khi e làm theo trên thì nó hiện ra thế này???
    ấn vào continues /ok vẫn ko đc :-ss
    Do tài năng có hạn nên mong mọi nguoi giup đở :-s help me!!!
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đó là do bạn đã có chạy Photoshop, bi giờ, nhảy vào đây sửa, sẽ hok cho bạn giải khóa.
    Bạn phải khởi động lại máy PC, vào Presets này nữa, và hàng dưới, Read Only, sẽ là 1 ô có màu, bạn chỉ vào đó, cho nó trong suốt, nó hỏi bạn có phải là Adminstrator (là chủ máy), thì bạn là chủ máy roài, và bạn nhấn tiếp, sẽ dc.
    lần sau chụp màn hình, bạn kéo né cái hình, dạt qua 2 bên, để các bạn nhìn rõ 2 bảng.

bạn lần sau chạy Photoshop, chuột trái, chạy bằng Addminstrator nhé !
    vietphuong thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn