Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp tách voan 1 tấm ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi rungtram2014, 8/1/16.

Lượt xem: 3,122

1. rungtram2014 Thành viên cấp 4

...
  2. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

rungtram2014 thích bài viết này
  3. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

tách phần voan trên đầu cô dâu bạn ơi
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Voan là cái Lúp đó (Cái đôi đầu cho cô dâu).
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

cái này tách được nhưng khoai lắm vì phần voan có những vùng nó gần như hòa trộn với background, nên mất chi tiết.
  6. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Cuối cùng là bác tách cái Voan đấy ra để ghép vào cái mặt khác, hay là muốn xóa cái Voan đó ra khỏi đầu cô dâu. :(
  7. rungtram2014

tách ảnh để ghép bạn ơi mình làm hoài không được phần voan
  8. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Tức là bác muốn tách ảnh 2 người này, để ghép vào 1 nền khác đúng ko.
    Bác để title như vậy, dễ hiểu nhầm lắm.
  9. rungtram2014

đúng rồi bạn
  10. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

nếu chỉ ghép 2 người sang 1 nền khác thì cứ pentool mà cắt, chứ có gì khó đâu
  11. rungtram2014

chuyện đó thì mình làm được bình thường còn phần voan đội trên đầu cô ấy bạn ơi
  12. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

khoai lang lắm, voan trùng màu nền, nhìn còn chả nhìn rõ
  13. rungtram2014

mình biết được chút ít về pts mấy cái đơn giản mình làm được rồi, còn cái này khó quá mới nhờ mấy pro giúp đở
  14. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

tách bình thường mà, cộng thêm chút mắm muối nữa là ok thôi
  15. rungtram2014

thank các bạn đã xem bài viết nhưng ko có ai giúp nên mình làm đại cuối cùng cũng ra được sản phẩm như thế này
    phong92xK.Trang thích bài viết này.
  16. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Đẹp rồi đấy
  17. bachpro89

Hôm qua tôi nói ông thêm chút mắm chút muối, mà hôm nay lên ông phăng ngay câu " không có ai giúp " ông nhìn xem bài ông viết bài tôi viết thời gian như thế nào.
    rungtram2014drax thích bài viết này.
  18. rungtram2014

thank bạn đã trả lời bài viết nếu bạn thật tình giúp đở thì làm rồi, bạn chỉ quảng bá tài năng của mình thôi, còn việc ghép thêm voan là chuyện bình thường rồi bạn.
    bạn xem tấm ảnh cũng biết được trình độ pts của tôi được tới đâu rồi dúng ko ?
    Mình muốn học biết thêm kinh nghiệm của các pro pts thôi
  19. bachpro89

bạn nói vậy thì sau này nhờ giúp ai cũng chẳng giúp bạn đâu, chưa đỗ ông nghè đã đê hàng tổng, bạn nhờ giúp thì tôi hướng bạn đi cách tốt nhất, chứ tôi thể hiện gì ở đây ? còn nếu ghép voan là chuyện bình thường thì sao bạn không làm luôn đi lên đây nhờ giúp làm chi, bí ý tưởng nên kiếm ý tưởng chăng, tất cả pro pts không ai pro tách đc voan đó mà phải dùng cái đầu nhìn vào nó tưởng tượng ra nên làm thế nào đâu bạn. nếu bạn là design bạn phải hiểu điều đó chứ.
    còn bạn nói trình độ bạn tới đâu rồi thì tôi xin thua bạn,, tôi không bằng bạn, bởi vì phong cách thiết kế đó tôi không còn sử dụng 4 năm nay rồi.
  20. rungtram2014

mình chỉ muốn học thêm kinh nghiệm thôi bạn ơi ! còn việc nhờ giả cũng ngại lắm còn chuyện ghép thêm vào khi học pts cơ bản là biết rồi
    phong cách thiết kế là 1 chuyện điều quan trọng trong thiết kế là vừa lòng khách hàng thôi bạn ơi
    thank đã chia sẽ thêm ý tưởng
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn