Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần giúp] Tạo menu cho blogspot bằng cách dùng nhãn

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi Bùi Thế Bảo, 10/12/14.

Lượt xem: 7,950

1. Bùi Thế Bảo Thành viên cấp 1

Dạo trước mình có tạo menu cho blogspot của mình bằng cách thêm nhãn cho bài viết song rồi coppy cái liên kết nhãn đấy để làm menu cho blogspot!
    Nhưng! Hôm nay vào muốn tạo thêm 1 cái tiêu đề trên thanh menu nữa thì vào bài viết lại không thấy hiển thị cái mục nhãn ở dưới chân bài viết nữa mà lại có thêm phần setting với phần bài viết liên quan trong cái nhãn đã tạo (trắc tụi blogspot nó mới chỉnh sửa lại)!
    Vì vậy loay hoay lên mạng tìm mãi mà không thấy cái hướng dẫn nào mới hết! mấy cái hướng dẫn thì toàn cái cũ đọc qua rồi!
    Hiện tại mình đang rất hoang mang và bức xúc không biết làm thế nào!
    p/s: mình không biết chỉnh sửa bằng HTML cho trang mà chỉ dùng template thôi!
    Có ai biết cách tạo menu bằng cách dùng nhãn (theo kiểu cập nhật phương pháp mới nhất ấy nhá!) chỉ giúp mình và cũng là chia sẻ cho anh em đang giống như mình với Ạ!
    MÌNH XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN Ạ!!!!!!!!!
    Địa chỉ blogspt của mình là: laptrinhphp-btb.blogspot.com

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn nói tùm lum tà la, đọc chả hiểu gì cả! Nói túm lại là bạn muốn thêm 1 mục trên thanh menu?

Bùi Thế Bảo thích bài viết này
  3. Bùi Thế Bảo

Bùi Thế Bảo Thành viên cấp 1

chuẩn rồi anh ơi! ý em là thêm vào đấy đấy! anh có cách chỉ giúp em đi! đang bí quá rồi #-o
  4. Bùi Thế Bảo

5. Phạm Hữu Dư

Vào template, Ctrl + F để tìm dòng này:
    Code:
    <li><a href="http://laptrinhphp-btb.blogspot.com/search/label/ti%E1%BB%87n%20%C3%ADch%20blog">BLOGSPOT</a></li>
    Sau đó thêm ngay phía dưới dòng này:
    Code:
    <li><a href="link label">Tên menu</a></li>
    Tương tự, muốn thêm menu nào cứ làm tương tự!
  6. Phạm Hữu Dư

Blog về học lập trình mà cái cơ bản như thế này cũng ko biết àh :-?
  7. Bùi Thế Bảo

em đang tìm hiểu, gà mờ mà anh! =P~ vừa mới học mà cái này nó rộng quá bơi gần bờ cũng hụt hơi rồi anh ạ! hè hè để em thử phát :v :v
  8. Bùi Thế Bảo

em dùng cái template này cơ bác ơi
    thế là em phải sửa lại hết cả cái tab menu đấy à #-o
  9. Phạm Hữu Dư

Ặc, thì ra là thêm menu thông qua cái thêm trang àh? Thế thì bấm vào Thêm liên kết bên ngoài mới rồi dán cái link nhãn vào đi!
  10. Bùi Thế Bảo

đấy! ý em bây giờ là không thấy cái liên kết của cái nhãn đấy đâu ấy! dạo trước thì nó hiện cái nhãn ở cuối bài viết thì cick vào đấy coppy link là được còn bây giờ nó hiện dưới chân bài viết ntn cơ

cò tìm link nhãn thì không biết chỗ nào
  11. izdesigner

izdesigner Thành viên cấp 1

Thế này nhé. Bạn vào khu vực tất cả bài viết trong Blog. Và nhìn tấm hình dưới đây sẽ tìm được nhãn bạn cần. Nếu bạn chưa hiểu được thì khó mà giúp bạn nữa.
  12. izdesigner

izdesigner Thành viên cấp 1

Thêm một chút nữa. Nếu bạn muốn nhãn hiển thị ngoài bài viết thì vào phần bố cục. Tại khung Bài đăng trên Blog hãy chọn Chỉnh sửa

Sau đó chọn như hình dưới đây. Có nghĩa là hiển thị nhãn ngoài bài đăng.

13. Bùi Thế Bảo

thanks bạn izdesigner nhé! nhưng mình vẫn không nhìn thấy cái đường link của cái nhãn đâu cả! hình như cái hội blogger kia nó đổi kiểu rồi hay sao ấy
  14. Bùi Thế Bảo

Cuối cùng em cũng tìm ra rồi các bác ạ >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
    nó có thêm cái mục này nữa \m/\m/\m/\m/\m/\m/\m/\m/
    thay cho cái nhãn kia!
    thanks bác Phạm Hữu Dư với bác izdesigner đã nhiệt tình chỉ giúp em nhé :x:x:x:x:x:x:x
    izdesigner thích bài viết này
  15. smallangel205

smallangel205 Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư có thể giúp e thêm menu xổ dọc xuống không ak?
    Ví dụ với web của bạn trên mục: TÀI LIỆU thì có menu xuống - TÀI LIỆU HÓA
    - TÀI LIỆU SINH HỌC
    Thaks bác!
  16. mahu220

mahu220 Thành viên cấp 2

17. smallangel205

smallangel205 Thành viên cấp 1

mahu220 đã inbox. giúp m với nhé
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn