Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp vẽ hình cây tre trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi indephanoi, 26/12/18.

Lượt xem: 12,469

1. indephanoi Mới đăng kí

Mình đã từng vẽ cái cây tre này rồi nhưng lâu quá không động đến AI nên quên mất. Mong các bạn chỉ giúp ạ.

...
  2. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Kiếm cây tre thật rồi đồ theo thôi, còn nếu có wacom thì vẽ cũng gọn. Còn như trên có lẽ có thể vẽ các hình khối có sẵng trong Ai rồi dùng công cụ bóp nắn sao đó cho ra hình. Nhiều phương pháp vẽ thì chỉ có nguyên tắc chung còn cách vẽ thì có nhìu cách thể hiện theo cách quan sát và tạo hình do mình nghĩ ra thôi
    indephanoi thích bài viết này
  3. indephanoi

indephanoi Mới đăng kí

Cám ơn bác David★Lyn ,

Đúng là vẽ các hình khối rồi tạo ra một nét brush trong thư viện. Nhưng em không nhớ cách lật hình sao cho nó giảm dần về một phía.
  4. David★Lyn

David★Lyn Thành viên cấp 2

Về phần tạo ra dãy màu giảm dần hay chuyển màu cho cảm giác cây tre có độ cong - bóng thì có thể sử dụng công cụ Gradient như hình để xử lý, như cây tre trong hình thì sử dụng nhìu lớp Gradient để ra công đoạn cuối của cây tre hoàn thiện.

indephanoi thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn