Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp về Preview trong AE ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi ttd686, 2/5/16.

Lượt xem: 3,492

1. ttd686 Mới đăng kí

Em là thợ máy tính, khách hàng có case cấu hình khá : 2 XEON X5650 2.66GHZ ( 12 nhân 24 luồng ) 32Gb ram - VGA Quartro 2000 1Gb - HDD 1TB . Với cấu hình thế này em nghĩ khi chỉnh sửa ae ( template từ videohive ) thêm và chỉnh sửa ảnh hoặc video thì việc preview ( xem lại việc mình đã sửa đã đặt chế độ 1/8 ...) có thể không mượt mà nhưng khi em cài ae cs6 lên preview chạy rất chậm giật chỉnh sửa rất khó khăn. Em có làm theo hướng dẫn khắc phục như chạy vga tăng dung lượng ram lên 25Gb rồi vẫn giật chỉ fps tụt thậm chí convert sang định dạng video thấp hơn. Mong anh em giúp đỡ ạ. còn render thì khá hơn rất nhiều khi dùng với case core i3 ạ.

...

Ủng hộ diễn đàn