Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần giúp về tutorial Gradient trong Illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi caynem, 9/8/13.

Lượt xem: 3,231

1. caynem Mới đăng kí

Cho mình hỏi với các pro ơi . Ở đoạn 4:46 , người ta tô gradient đến mấy lần ( nghĩa là nhiều lớp ) cho cái mảnh liềm nhỏ đúng không ? Nếu đúng vậy thì tô chồng lên cách nào vậy vì thấy tạo khối quá đẹp mà nhanh quá , với lại soft tiếng gì đó mình không nhìn theo được . Pro nào biết chỉ giúp mình với nhé ! Thanks .

...
  2. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

ukm, đúng rồi bạn!
    cái đoạn lưỡi liềm nhỏ là có 2 lớp. lớp ở trên là "linear" (ở giữa trong suốt, 2 bên là 2 màu tối) kéo 1 góc 90 độ, cái thứ 2 nằm dưới, là "radian" kéo từ xa xa vào! đẹp thật!
    (có cái đọan "ctrl+C" "ctrl+F" làm hơi nhanh, nhìn không rõ)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn