Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần giúp] Về view trong 3Ds Max

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Trần Đặng Hoàng Hải, 18/1/13.

Lượt xem: 17,406

1. Trần Đặng Hoàng Hải Thành viên cấp 1

Tình hình là lúc trước mình không biết nhấn nhầm cái gì mà bây giờ mình Zoom vào thì nhìn như Mặt Cắt ấy có bạn nào giúp với không hình minh họa ở dưới

Zoom bình thường

Zoom bị lỗi ( Lúc zoom sát vào Object :( )

...
  2. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

Em không biết cái này, vào hóng đê học hỏi :D
    Khắc Thượng thích bài viết này
  3. asnavyueki

asnavyueki Thành viên cấp 1

Cái này là do bạn để chế độ zoom nhìn xuyên mẫu đó, tắt nó đi là ok
    (tắt thế nào thì mình không nhớ, vì lâu quá không đụng tới) hóng thôi:))
  4. Trần Đặng Hoàng Hải

Trần Đặng Hoàng Hải Thành viên cấp 1

Ai chỉ mình tắt cái này với =.=
  5. Trần Đặng Hoàng Hải

Up topic
    Ai giúp mình với ạ :(
  6. ducph2201

ducph2201 Thành viên cấp 1

bấm vào cái chữ perspective sổ xuống chọn viewport clipping hiện ra cái thanh bên phải viewport thì kéo con trỏ bên dưới cho tới khi nào hết bạn nhé :)
    dwarfkute thích bài viết này
  7. Trần Đặng Hoàng Hải

Nó chỉ hạn chế đi thôi à cậu ơi, mình nhớ là zoom cực sát nó cũng không bị nữa cậu giúp nhé
  8. Trần Đặng Hoàng Hải

Up topic
    Mọi người tìm giúp mình với nhé
  9. ducph2201

ducph2201 Thành viên cấp 1

theo mình biết thì chỉ có mỗi cách đó thôi ^^...nó hạn chế hiện tượng face to face khi khung cảnh quá rộng và hiện tương bị cắt hình khi đối tượng quá nhỏ và khung cảnh hẹp như của bạn :)
  10. Trần Đặng Hoàng Hải

Cậu thử trên máy cậu xem có bị như mình không :(, chẳng biết nhấn nhầm gì nữa mà thành ra vậy chứ bình thường là mình đâu dùng Viewport Clipping đâu _ __!
  11. MinSmile

MinSmile Mới đăng kí

M cài lại win cũng dính lỗi này. chẳng nhớ fix ntn :(
  12. 3dmove

3dmove Mới đăng kí

mình không thấy ảnh của bạn, nhưng cái bạn nói có thể là do tỷ lệ hình của bạn và unit của hệ thống quá chênh lệch, đặc biệt là khi bạn set Unit là cm hay mm. Khi đối tượng quá nhỏ so với World unit sẽ bị tình trạng lúc zoom vào sẽ dẫn tới hình ảnh bị chém dần theo mặt phẳng màn hình.
    Cách sửa chữa là scale đối tượng lên hoặc vào trong System Unit thay đổi lại chứ không phải ở bên ngoài Customize ->Unit Setup -> System Unit Setup
  13. ductri

ductri Thành viên cấp 1

KO NHÌN ĐC ẢNH LÀM SAO MÀ JUP DC

Ủng hộ diễn đàn