Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần góp ý một số Banner du lịch ông a nhờ làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi kjng_lamboghini, 25/3/13.

Lượt xem: 5,586

1. kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

...
  2. kjng_lamboghini

kjng_lamboghini Thành viên cấp 2

e chưa gửi cho ổng, nhờ ae góp ý để e sửa gấp ạ. ;)
  3. Mr_pingu

Mr_pingu Thành viên cấp 1

theo mình thì bác nên cho font và size chữ các tour to và rõ, màu sắc nổi hơn 1 xíu, cả cái website cũng vậy nhé bác, bác định in ra bandroll luôn ak? Dù in ra bandroll có lớn nhưng mấy cái font của bác cũng còn chưa rõ lắm! Chúc bác thành công!
    kjng_lamboghini thích bài viết này
  4. kjng_lamboghini

thanks bác nhé. mình củng cam thấy cái font ko ổn lắm về kiểu, size lẫn màu mà nghĩ hoài hok biết nên chọn ntn?
    Mr_pingu thích bài viết này
  5. Sagi

Sagi Thành viên cấp 1

Mình cũng nghĩ là không ổn ở phần Text đó bạn, vì banner này mình có hình ảnh đẹp rùi, thì text cần rõ ràng để người ta đọc được nhanh. Mình nghĩ bạn chọn font chữ nào dễ đọc và viết bình thường thôi - Không cần Drop Shadown hoặc Stroke gì hết, hoặc có thì nhẹ thui, Drop Shadown nếu sử dụng tốt thì sẽ rất đẹp, không thì dễ làm dơ hình lắm . Bạn có thể ngồi cách xa màn hình khoảng 1m, nheo mắt xem có thấy đc chữ không và chỉnh lại cho hợp lý. Là oke:D Mình thấy về hình ảnh thì 1,2,7 là oke rùi
    tea_icekjng_lamboghini thích bài viết này.
  6. kjng_lamboghini

thanks bác, nhờ bác e có thêm chút kinh nghiệm với hình + text :)
    tea_iceMr_pingu thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn