Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hướng dẫn chỉnh ảnh như mơ ( có hình minh họa)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trantrungvinh, 15/5/16.

Lượt xem: 1,966

1. trantrungvinh Mới đăng kí

Mình cực thích chỉnh mờ áo nhơ mơ ! Mà tập chĩnh hoài ko được rối quá nên lên đây cần anh em hướng dẫn dây là 2 tấm hình mình minh họa !

...
  2. trantrungvinh

trantrungvinh Mới đăng kí

ai bít chỉ mình với
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@trantrungvinh : Bi giờ chỉ nè :
    1. Nhân đôi Layer.
    2. Layer dưới, làm Filter Gausian Blur rất mạnh .
    3. Quay về Layer trên, giảm Opacity xuống từ từ, rùi bắt đầu mộng mơ, muốn mơ bao nhiêu thì mơ ! ha ha ! :))
    4. Muốn chổ nào hok mơ, thì tỉnh dậy. :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/5/16
    trantrungvinh thích bài viết này
  4. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Tương tự như bác tranvan.muon, mình chỉ thêm 1 bước là layer blur kia, bạn để chế độ hòa trộn screen. Nó sẽ sáng lên, ảo ảo
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. tranvan.muon

Hakkydororo : Cũng dc, đó là sáng tạo rất hay, nhưng mà, toàn bộ là 3 Layer, thì mới Screen dc, vì trên kia, mình lỡ sài 2 Layer, thì cái Blur nằm dưới cùng rùi, thêm 1 Layer dưới nữa, rùi Screen cái giữa. cũng tốt !
  6. trantrungvinh

ok mình đã làm dc ! Nhưng chưa có chất lắm !
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/5/16
  7. tranvan.muon

trantrungvinh : Thường, người ta thêm hột hột Bokeh, vào những chổ sáng cho nó óng ánh, nhìn vào, rất mơ mộng, ha ha ! :))

trantrungvinh thích bài viết này
  8. trantrungvinh

em tập dần coi sao ! thêm mắm thêm muối vào nữa
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn