Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hướng dẫn giúp đỡ design theo mẫu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nqtptn, 26/4/16.

Lượt xem: 1,778

1. nqtptn Mới đăng kí

Các bác nào rảnh tay có thể hướng dẫn hoặc làm dùm e theo mẫu này dc ko? E xin đội ơn suốt đời!

ps: Nếu hướng dẫn thì chi tiết và cụ thể vì e gà mờ mới học thôi:D:D:D

...
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

designer mà rảnh tay là đang thất nghiệp e nhé chờ #3
    nqtptn thích bài viết này
  3. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Bác này chuẩn VL nhưng khổ cái em thất nghiệp nhưng mà em cũng bận rồi :v
  4. nqtptn

nqtptn Mới đăng kí

sax :O, 2 bác lướt diễn đàn là rảnh rồi chứ còn gì. Giúp đỡ e nó đi bác, please!
  5. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

6. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Cái 1 kia, Background đặt dấu chấm trên nền xám làm pattern, click 1 phát ra luôn. Mấy cái chữ ALL the best chia làm 2 lớp, 1 lớp có màu không có viền nằm dưới, lớp trên có viền không có màu nằm trên, đặt lệch đi 1 tí là xong. Phần nút niếc ở dưới khỏi bàn.
    Cái số 2: cái hiệu ứng chéo chéo kia làm trên illus rồi ném vào cho nhanh, đặt layer chéo chéo nằm trên layer chữ, rồi cliping mask là xong :v
  7. Anh phi công trẻ

Anh phi công trẻ Thành viên cấp 1

E nhìn cái ảnh đầu hoa cả mắt các bác ah :-B
  8. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Hướng dẫn chi tiết thì viết dài lắm mà mình cũng không biết bạn biết đến đâu.
    Mình làm cái này trên photoshop nên mình cho bạn file PSD.
    Bạn tìm hiểu thêm về mấy cái mình ghi chú là làm được khá dễ dàng lại nhớ lâu hơn là làm theo tut.

Link tải file PSD
    https://www.fshare.vn/file/5LBG4X4EEI61
  9. nqtptn

nqtptn Mới đăng kí

Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm và giúp đỡ:((:((:((:((:((:((:((:((:((
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Theo mình thì những cái đơn giản có trong cơ bản này không nên nhờ vả mà cái thời gian đi nhờ đó tự mình tìm hiểu là làm được ngay thôi.
    Nguyễn Duy Bọrungtram2014 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn