Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hướng dẫn làm tờ gấp quảng cáo như thế này trong Photoshop?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhokbuon, 18/4/16.

Lượt xem: 2,899

1. nhokbuon Thành viên cấp 1

Các bác giúp e với. Chả là e đang làm cái biển tên model hàng như kiểu này ý các bác
    - E muốn chia tờ A4 làm 4 Phần như nhau để gấp lại ý ạ.
    - E muốn tạo 1 cái viền bo xung quanh cho nó thì làm như nào ạ.
    Cảm ơn các bác

...
  2. danco01

danco01 Mới đăng kí

hóng các xếp mà k có ai
    nhokbuon thích bài viết này
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

bạn ctrl +A rồi vào Edit xổ xuống chọn Stroke, trong ô độ dày pixel, bạn điền thông số vào đó xong ok :D
    tranvan.muonHồng Sơn thích bài viết này.
  4. danco01

danco01 Mới đăng kí

là như thế nào a
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

File trên tổng thể bạn tk xong chưa, nếu xong thì ctrl + shift + E và rồi làm theo bước trên.
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. nhokbuon

nhokbuon Thành viên cấp 1

ko đc các bác ạ. in ra vẫn ko thấy khung viền.
  7. nhokbuon

8. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn nói làm như mình hướng dẫn mà không được thì chuyện hơi lạ à, bản thiết kế của bạn còn thiếu xót và sai quy cách, bố cục đó bạn thấy không. Bạn muốn stroke nó vào trong tức là inside thì phải chừa khoảng chứ, mình là thử ý là để viền có 15 pixel mà đả che mất phần chữ rối.

Full, cái này mình để 25 pixel và hoà trộn Multiply
    nhokbuontranvan.muon thích bài viết này.
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@nhokbuon : Theo a nhìn, thì e làm theo a móc Gia Phú, là dc, a hok nói lại vụ đó. Bi giờ, a chỉ nói thêm, là e cần làm tăng thêm 1 cái Stroke đường chạy ngang chính giữa hình, cho đối xứng, nó phải dày gắp đôi stroke của 4 cạnh ngoài, thì khi in ra, là 2 hình, có 1 đường nằm ngang nữa, thì sẽ nhìn thấy 4 cạnh stroke, chứ hiện giờ, stroke xung quanh, thì khi gấp xếp lại, chĩ nhìn thấy 3 cạnh stroke, rất kỳ cục đó.

Quan trọng là e có biết làm 1 mép Stroke chạy ngang, đối xứng, hay hok ? nó phải dày gắp đôi stroke 4 cạnh ngoài kia, e có biết làm hok ? ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/16
    nhokbuonGia Phú thích bài viết này.
  10. nhokbuon

@tranvan.muon
    e làm đc rồi. heheh
    thanks các bác ạ
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn