Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần hướng dẫn vẽ logo Biti's !

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi hiphopxalon, 13/4/16.

Lượt xem: 12,519

1. hiphopxalon Mới đăng kí

Chào các pro, mình đang tập vẽ logo mà ngay cái logo bitis này thật khó lòng hình dung cách vẽ chữ S và 2 cái cánh chim phía trên quá. Pro nào có thể hướng dẫn cụ thể cho mình không. Mình cám ơn

...
  2. anhpas0

anhpas0 Thành viên cấp 2

Mình hướng dẫn về cách làm cho bạn. Còn lại bạn tự căn chỉnh :D
    đầu tiên bạn vẽ ra 2 hình tròn, tiếp theo vẽ thêm 1 hình vuông hoặc chữ nhật sau đó xếp chồng như hình mình họa. Sử dụng pathfinder (Shift + Ctrl + F9) để cắt các khối với nhau là sẽ được hình cánh chim. Bạn làm tương tự với chữ S
    hiphopxalon thích bài viết này
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái chữ Bitis thì bạn search tìm font UVN Bai Sau Nang, khi gõ thì gõ B thường chứ không phải B in hoa nhé, gõ xong cover nó sang đối tượng và phóng to nó lớn hơn mấy chữ kia tí, còn chữ s sau khi cover xong, bạn dùng một hình chữ nhật vẽ cắt ngang và cắt nó bằng Minus Front trong Pathfinder, con hai cái dấu cong thì dùng elip tool vẽ hai hình tròn cắt nhau (cắt bằng cong cụ cắt chữ s), sau đó vẽ thêm một hình chữ nhật quay nghiêng 45 độ và cắt nó. Xong nhân đôi nó lên và thu nhỏ lại tí thế là xong logo :D
    hiphopxalon thích bài viết này
  4. hiphopxalon

hiphopxalon Mới đăng kí

cám ơn các anh, để sáng mai em làm thử
  5. hiphopxalon

hiphopxalon Mới đăng kí

uppppp hiện tại chỉ còn có chữ s là em chưa làm được thôi...pro nào có dư thời gian cho em xin cái clip vẽ chữ s được không vậy :(
  6. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn cứ vẽ như mình ở dưới và dùng Shift + M xoá phần thừa, chúc bạn may mắn :)

Và sản phẩm :D

Chỉnh sửa lần cuối: 26/4/16
    khanhdu1994id, npl1994Specialkid thích bài viết này.
  7. npl1994

npl1994 Thành viên cấp 1

Gia phú bác quá nà bá chạo. Đúng là 1 logo ko phải đơn giản là gõ font
    Gia Phú thích bài viết này
  8. hiphopxalon

hiphopxalon Mới đăng kí

cám ơn bác nhiều...thật là bá đạo
  9. Umbalas

Umbalas Thành viên cấp 1

COPY NO VAY :D
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

Gia Phú b hướng dẫn m vẽ logo của tumblr với.
  11. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

drax tumblr là 1 font thôi mà chứ đâu phải phát thảo :D
  12. drax

drax Thành viên cấp 4

Gia Phú tìm ra tên font r, nhưng ko chắc nó có free ko b ơi. m search thử ở mấy trang font free uy tín ko có. còn trang cho down thì cứ free vs free. logo của mấy hãng nổi tiếng không dùng font tự thiết kế riêng thì cũng là font tính phí, rất ít hãng dùng font free rồi chỉnh sửa đi. mà m cũng ko hiểu, font lic thường nó đâu có cho co kéo làm sai thiết kế font, nhưng các hãng lớn như fb... chỉnh vô tư.
  13. Bây giờ mình thấy rất nhìu phần mền hỗ trở làm logo.
    Nếu làm ở corel thì đơn giản dùng bút vẽ thôi.
  14. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Gia Phú Bác làm bản phác thảo mấy ẻm bối rối quá =))z =))z
  15. hiphopxalon

hiphopxalon Mới đăng kí

chỉ còn chữ S vẫn chưa vẽ được...tại vì nhìn khá phức tạp và nhức đầu...ai có thể vẽ chi tiết cái chữ S cho em không :(
  16. chungkk

chungkk Mới đăng kí

chọn ảnh dùng bitmap cho anh bạn ạ, rồi chỉnh sửa sau

Ủng hộ diễn đàn