Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần lời khuyên cho việc chọn máy tính đồ họa.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ThiênĐặng, 13/1/13.

Lượt xem: 41,319

1. Tạ Danh

Tạ Danh Thành viên cấp 1

mình thì đồng ý với bạn cudyandem bạn tư vấn rất là đẩy đủ và chuẩn :-bd nếu bạn muốn cao hơn xíu thì xài core i5 thì càng ok và main thì bạn nên sài giga độ ổn định của giga sẽ tốt hơn bạn sài asus nhé bác B-)
    cudyandem thích bài viết này
  2. Đức Bình

Đức Bình Mới đăng kí

Mình kinh tế eo hẹp nên định build thế này, các bác cho mình xin tư vấn xem nhé:
    Main: ASUS B85-PRO GAMER
    CPU: Đang fân vân i5 4670 hoặc i7 4770 .Bây giờ nghe có bác bảo xài Xeon đc hơn nên chưa biết sao luôn@.@
    RAM: 16GB
    VGA: Gigabyte GTX750 Ti 2G

Xin nhờ các bác tư vấn xem như vậy thì dựg HD bằng PR ổn ko? Em chỉ dựg dịch vụ thông thường chứ chả cao siêu jì, AE xài rất ít 3D. Sẵn tư vấn cho em xài CPU jì nhé.
    Xin cảm ơn
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

Nếu chuyên về video thì cũng giống mình. đang sài wstation E5 2670 ram 32 gb, hai cái này sài cũng ok chỉ riêng con card vga quadro k5200 mình mua sai lầm lớn, khuyên bạn nên chọn card nvi 1080 hoặc 980 ti lí do : nhân cuda nhiều ren phim nhanh hơn nhiêu. con k5200 của mình mua cả đống tiền mà không phù hợp.

Ủng hộ diễn đàn