Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần lời khuyên về ngành đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi trangiaman0706, 30/5/16.

Lượt xem: 3,601

1. trangiaman0706 Mới đăng kí

Em đang sinh viên năm 2 khoa đồ họa của một trường cao đẳng !! Em rất thích về đồ họa game và hoạt hình 3D , nhưng hiện nay em bất mãn về việc chất lượng dạy của trường rất tệ chưa nói đến rất nhiều scandal của trường !! Bản thân không biết có thể cố gắng lấy nổi đc cái bằng không và nên nghỉ học hay tiếp tục !? Nhà em cũng không khá giả gì nhưng việc 2 năm qua bỏ hơn 20tr học em thấy chẳng có ích gì , mất thời gian và khá xót !! Xin lời khuyên or một hướng đi từ mọi người

...
  2. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Designer thì quan trọng là cái portfolio thôi. Nếu bạn cảm thấy bạn có khả năng, và cảm thấy ở nhà bạn có thể tự học tốt hơn đến trường thì bạn ở nhà cũng đc :3
    Mr ED, trangiaman0706mono thích bài viết này.
  3. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

1 phần vẫn đi học để lấy được cái bằng không mất công uổng 20 triệu, 2 nữa là ở nhà học thêm kiến thức trên mạng để nâng cao kỹ năng. cơ mà thiết nghĩ trường như vậy thì cái bằng chắc cũng không giá trị gì, chia buồn cùng bác
    trangiaman0706 thích bài viết này
  4. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

có 2 phần bạn cần lưu ý
    1/ bạn có yêu designer không ? nếu có lòng đam mê thì bạn lên google sẽ giúp cho bạn nâng cao tay nghề và mọi vấn đề khó hiễu trong học tập.
    2/ bạn nên cố gắng lấy được cái bằng, nó rất cần thiết khi bạn đi và không phụ lòng gia đinh đã lo cho bạn ăn học
    chúc bạn thành công
  5. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

BlackStorm khả năng là cái gì? Nấu ăn ngon mà ko dùng được dao thì ko phải đầu bếp, đừng làm người khác mất phương hướng chứ!
    Bác thớt cứ học đi! Bằng cấp có thể ko có giá trị gì, những kiến thức của bác học tại trường nó rác cỡ nào nó cũng là 1 phần trong khối kiến thức của nghành. Cứ học cho có cái bằng song song đó tự cày tự cuốc trên youtube, những trang chuyên về đồ họa ko thiếu cho bạn học. Khi đã biết công cụ, hiểu công cụ, có kiến thức rồi ai cần biết cái bằng của bạn là gì nữa?
    Mr ED, trangiaman0706vector368 thích bài viết này.
  6. success86

success86 Thành viên cấp 1

Ngành đồ họa 3D này đang ngon mà bỏ chi hả bạn? Ở trường dạy không tốt thì anh google dạy tốt nhất, chủ yếu bạn có chịu tìm tòi không thôi
  7. Nguyễn Sơn Thủy

Nguyễn Sơn Thủy Thành viên cấp 1

Mình nghĩ bạn nên típ tục học để lấy cái bằng. Sau này bạn có cơ hội làm ở công ty lớn. Vì người tuyển bạn không phải là ông chủ mà là người làm công thậm chí họ không biết gì về đồ họa. Họ chỉ xem cái bằng của bạn. Phải đến vòng 3 thì bạn mới gặp được sếp hoặc người có chuyên môn phỏng vấn bạn. Nếu bạn đã yêu thích thì tự học hỏi thêm, kiến thức từ trường chỉ là lý thuyết. Vì ngành này cần sự đam mêm, nếu bạn có năng khiếu là lợi thế.
    Mr EDtrangiaman0706 thích bài viết này.
  8. trangiaman0706

trangiaman0706 Mới đăng kí

Cám ơn về lời khuyên và mọi số định hướng của mọi người !!
    success86 bản thân em thấy thích và tìm tòi trên mạng học về mảng 3D thôi, còn trường không có dạy chuyên , chỉ dạy lắc nhắc kiến thức cơ bản về đồ họa và rất dạy rất lan man
  9. luonnho1001

luonnho1001 Thành viên cấp 1

Mình cũng là dân designer rất a ma tơ vì ko có cái bằng chính vì thế nếu bạn yêu nó thì nên tiếp tục đi học để đc cái gi?
    1. cố gắng ra trường đc tấm bằng (cái này ở VN thì bạn biết nó cần ntn rồi)
    2. Không uổng phí tâm huyết cũng như tiền bạc của GĐ dành cho bạn
    3. nếu yêu nó mà trên trường bạn cách giảng dạy ko theo kịp thời đại thì bạn nên tự học giờ trên mạng thiếu gì đâu khó khăn thì lại hỏi các cao nhân.
    Thân!
    Quảng cáo In ấn Gia Bảo thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn