Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần phải chấm dứt ngay hoạt động của facebook tại Việt Nam

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi banbaonylong, 16/11/12.

Lượt xem: 17,109

1. Thiên Nga Đen

Thiên Nga Đen Mới đăng kí

riêng cái báo Giáo dục Việt Nam thì không xét, nó với Phụ nữ to dầy là những tờ lá cải rẻ rách hàng đầu trong số những tờ lá cải ở VN
    nguyen_anh5410 thích bài viết này
  2. tuanken

tuanken Thành viên cấp 1

TÔi đố ai đóng cửa FB ở VN được đấy :)) chỉ 1 bài viết của độc giả thì chẳg bao giờ làm nên trò trống gì đc cả
  3. Việt Nam

Việt Nam Thành viên cấp 2

Lại như lũ khựa, không quản lý được là cấm. yếu kém trong quản lý là cấm. cấm các trang quốc tế để dành lấy lợi ích nhóm.
    Nhà nước cũng nên có kiểm soát nhất định các hoạt động trên internet. nhưng đóng cửa 1 mạng xã hội lớn như Facebook giống như "Bế quan tỏa cảng vậy".
  4. ganac

ganac Thành viên cấp 1

Thấy nhiều trang đưa hình troll rất phản cảm. Chưa kể người ta là Bộ trưởng thì cũng là bậc cha, bậc chú, nên kính trọng người lớn tuổi. Còn cấm facebook thì... ko thể.
  5. meoko93

meoko93 Thành viên cấp 2

ko xấu thì tự nhiên lôi ra bôi nhọ làm giề :))
    mà cán bộ cũng có fb cơ àh =)) văn minh nhờ
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bác này nói chuẩn quá =))
  7. Nguyễn Toàn Khoa

Nguyễn Toàn Khoa Thành viên cấp 1

Bây giờ vẽ băng rôn hay biểu ngữ đều phải sử dụng photoshop, lỡ có ai vẽ băng rôn nói lên ý kiến riêng của mình mà lỡ đá đụng tới ai đó chắc lúc đó pháp luật cấm sử dụng photoshop ở Việt Nam vì đó là phần mềm làm vi phạm thuần phong mỹ tục.
  8. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Chả thuyết phục gì cả? FB vừa có mặt lợi vừa có mặt hại... phải phân tích rõ tại sao lại bỏ qua cái lợi để mà cấm nó chứ ?
    Mà nếu cấm FB thật thì mình sẽ rủ anh em qua G+ chơi :D
  9. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

cấm cái gì thì cấm chứ cấm vietdesigner thì em phản đối cả 4 chân
  10. TamDoNa

TamDoNa Mới đăng kí

Chủ topic cực đoan quá !
    Có bao nhiêu lợi ích của nó ko chém...
    Mà đòi đi chôn hết các con dao.
    Liệu chôn dao xong gồi thì người ta lại dùng rùi, giáo mác...
    Chắc muốn bịt tai, cắm đầu xuống đất như đà điểu chắc ?
  11. Noo Lee

Noo Lee Thành viên cấp 1

Mình không hiểu sẽ cấm bằng cách nào đây nhỉ.... Ngay cả khi Trung Quốc cấm google mà cũng cbir cần 1 thủ thuật nhỏ FAKE Ip hoặc vượt tường lửa là dùng được thôi... cho nên... dù cho An ninh mạng của Viet nam cỡ nào đi nữa... thì cũng sẽ có những Tool hoặc thủ thuật "cao siêu" hơn để lách qua lách lại... tóm lại... vấn đề không như ông ta nói... bộ muốn đóng là đóng sao??????.... sự thật thì ông ta chưa nắm rõ tí kiến thức gì về mạng cũng như an ninh mạng... bầu trời thật nhỏ đấy chú ạ :)
    Lợi lích của FB thì vô tận... phải nói nó là một cái kho vàng mới đúng... :) nếu tìm biện pháp khắc phục tình trạng trên thì ddc.. còn cấm thì hơi xa vời nhé :)
  12. Hercules97

Hercules97 Thành viên cấp 2

pó tay ! Cái gì cũng có mặt tốt và xấu của nó . Không thể câm fb dc. Họ làm như trên Zing tốt lắm vậy
  13. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

dạo này hết
    nhạc
    chính chủ
    giờ lại tới fb
  14. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

ờ căn bản là fb VN có nhiều scandal quá :)) điển hình là vụ bác Thăng vừa ra chính cmn chủ. Nói chug là ko phải ngiện fb nhưng mà ko vào thì ko chịu đc =))
  15. Thiện

Thiện Mới đăng kí

Đó chỉ là ý kiến của 1 số người thôi, đừng hỏi tại sao chúng ta lại cấm fb ở VN, mà hãy hỏi ý thức của mọi người khi dùng MXH ở đâu, theo mình đó chỉ là cách chữa cháy tạm thời thôi. Nếu đóng cửa FB thì sẽ còn rất nhiều MXH khác, chẳng lẽ bạn chặn hết được sao? Tuy mình chưa thấy sự việc như trên nhưng mình rất ủng hộ mặt tốt của FB, hầu như cả trường mình đều lên FB tâm sự trò chuyện kể cả thầy cô, đăng hình, video clip lên chia sẽ với bạn bè, thậm chí còn quen biết nhiều hơn khiến mình ra ngoài gặp người mình quen trên mạng cảm thấy tự tin hơn khi nói chuyện với người đó. Tóm lại bạn hãy suy nghĩ lại (tuyên truyền ý thức sử dụng MXH sẽ tốt hơn), xem xét kĩ lại mặt lợi 1 tí, đừng vì sự ức chế về mặt ko tốt của cá nhân bạn mà bạn phải bắt cả cộng đồng làm theo ý bạn, bạn nhé!
  16. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Xin các bạn đừng lôi chính trị vào. Thấy rõ ràng bác này muốn chấm dứt facebook CHỈ VÌ lý do chính trị. Về tự do ngôn luận mình không nói nhiều nữa. Vì sao các bạn không tự hỏi vì sao facebook chính nó không đào thải những hội nhóm như vậy? Vì nó tự do hơn chúng ta. Chúng ta không được tự do nói về giới lãnh đạo (bị bỏ tù ngay), nhưng trên facebook chả ai biết bạn là ai, bạn có thể tự do bày tỏ ý kiến. Cái đó mình không thấy sai đâu cả. Tất nhiên đâu phải 100% dân Việt Nam hài lòng với lãnh đạo đâu.
    Bài viết mang đầy tính một chiều, vô giá trị và gây tranh cãi nên mình xin mod nếu được thì xóa nó đi :D

P/s: Các bạn bất đồng chính kiến đừng tấn công forum đồ họa làm gì =)))) Because we have freeminds =))
  17. nguyen_anh5410

nguyen_anh5410 Thành viên cấp 1

Mình đồng ý, ông ở trong bài báo chỉ chém gió là giỏi thôi, nói thẳng ra là để tung tăng giùm cho zing với go đi, nếu cấm fb thì cấm luôn 2 thằng này cho công bằng phải đạo

đồng ý 2 tay :))
  18. Trình Nguyễn

Trình Nguyễn Thành viên cấp 1

Điều 19 Công ước quốc tế về các quyền dân sự và chính trị:
    “Mọi người đều có quyền tự do ngôn luận. Quyền này bao gồm cả quyền tự do tìm kiếm, nhận và truyền đạt mọi loại tin tức, ý kiến, không phân biệt ranh giới, hình thức tuyên truyền miệng, hoặc bằng bản viết, in, hoặc bằng hình thức nghệ thuật hoặc thông qua mọi phương tiện đại chúng khác tùy theo sự lựa chọn của họ.”
    FB đang đem lại cho chúng ta đầy đủ các quyền được nêu ở trên, cho nên có đem ông Thủ tướng hay bộ trưởng các kiểu ra nói xấu thì cũng chẳng trái luật :))
  19. ruadavt

ruadavt Thành viên cấp 2

nếu nhà nước chặn face , sẽ lại có cách hack để vào nên các bác cứ an tâm mà tận hưởng , chả cấm d đâu , cùng lắm ta vừa cày shop vừa xài tool vào face :))
  20. Stephen John

Stephen John Thành viên cấp 2

Học tập BTT cmnđ :go:

Ủng hộ diễn đàn