Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần phần mềm render video đáp ứng nhu cầu của mình trong bài viết này, mong các cao thủ giúp dùm !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi theoemtheoemanhthive, 12/5/16.

Lượt xem: 2,097

1. theoemtheoemanhthive Mới đăng kí

Vấn đề của mình như sau:
    mình đang render video bằng phần mềm: corel video studio x8 ultimate
    đây là video của mình các bạn xem nhé.

Hướng dẫn mình hoặc đưa links hướng dẫn mình phần mềm mới nhé.
    cấu hình máy mình chạy phần mềm nào cũng được nhé: win8 64bit, core i7 4700, ram 12Gb, vga nvidia g765m.
    Yêu cầu của mình với phần mềm render video mới, làm được giống như video mình đã làm ở bên trên cụ thể:
    1. đọc được video đầu vào đuôi mp4, cắt, ghép video. làm video chạy nhanh chậm.
    2. xóa âm thanh gốc của video và chèn âm thanh mới vào.
    3. chèn một đoạn giới thiệu vào đầu và một đoạn giới thiệu vào sau.
    4. tạo một logo chèn vào vị trí bất kì trên video.
    5. định dạng video đầu vào là 720p làm sao để xuất ra nét nhất mà update lên mạng xem không bị giật.
    6. cái này quan trọng nhất. ví dụ mình có 10 video cần render, vậy là mình phải đợi render xong video 1 ( giả sử mất 10 phút) thì mới render được video 2, sau đó lại đợi render xong video 2 ( mất một lúc) thì mới render được video 3...
    cứ như vậy cứ phải trông chừng cái máy tính rất mất thời gian,
    có cách nào mà tạo danh sách hàng đợi để phần mềm tự động render, cắm máy qua đêm sáng ra là xong cả 10 video không.
    Mong các cao thủ giúp dùm. thanks all !

...
  2. theoemtheoemanhthive

theoemtheoemanhthive Mới đăng kí

cao thủ chưa xuất hiện
  3. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Ban dùng aftereffect, hoặc premerie để chỉnh sửa hiệu ứng thêm thắt các kiểu vào, sau đó save vào media encoder 10 file đó rồi render tất cả là xong
  4. theoemtheoemanhthive

media encoder là chương trình gì vậy bạn ơi, bạn có links không cho mình.
    mà dùng corel videostudio x8 có save vào media encoder được không nhỉ. mình dùng quen nó rồi
  5. Đỗ Ngọc Hà

Đỗ Ngọc Hà Thành viên cấp 1

media encoder là phần mềm xuất file, đổi đuôi của adobe, phần mềm này chỉ hỗ trợ 2 phần mềm là
    Adobe After Effects và Adobe Premiere Pro thôi nhé !!!
  6. theoemtheoemanhthive

Tình hình là sau nhiều ngày vất vả mình đã down và đang học sử dụng adobe premiere pro cs6
    nhưng có những việc mình đang chưa làm được.
    1. tạo đoạn intro giới thiệu trước video, và đoạn giới thiệu sau video như video bên dưới.
    2. tạo logo "sang" giống video bên dưới, ( lo go này có thể thay đổi kích thước to nhỏ, và thay đổi vị trí bất kỳ trên màn hình) như bạn thấy video 1 logo mình đặt ở phía trên. video 2 logo mình đặt ở phía dưới.
    mong được giúp đỡ.
    video1:

video 2:

Ủng hộ diễn đàn