Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tách lấy ảnh nền viền bỏ chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vansontv, 24/4/18.

Lượt xem: 5,632

1. vansontv Thành viên cấp 1

Như tiêu đề mình cần 2 ảnh dưới nền và viền của ảnh bỏ chữ đạt size ảnh khổ a3 dùm mình thank trước nhé

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

MÌNH BÁO GIÁ 500K NHÉmai nhận hàng
  3. weone

weone Thành viên cấp 2

Bạn nào tách hộ bạn ấy đi.
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@weone : mình muốn tách hộ dùm, (bằng ráp từ hình khác, nhét vào, chứ hok tách từ hình trên), mà vì mình vào sau #2, #2 đứng ngay đầu bảng òi, mình hok muốn chen lấn cơm gạo của a e, ha ha ! :))
    vansontv thích bài viết này
  5. weone

weone Thành viên cấp 2

Mình cũng đâu có nhận đâu, có làm được đâu mà nhận, bảo tách chữ lấy hình thì chịu, cái hình giống như kia cũng tìm lòi con mắt. tranvan.muon
  6. tranvan.muon

@weone : trước mắt, cái hình dưới, có dưới này, sài đỡ, còn cái trên, có thể tìm hình khác, đắp vào, chỉnh mờ mờ, vàng càng, là xong.

Chỉnh sửa lần cuối: 25/4/18
    vansontv thích bài viết này
  7. weone

weone Thành viên cấp 2

Quan âm chuẩn là hình 3 rồi đấy tranvan.muon , ông nhận thôi.
  8. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Mình báo giá thui, thím muon vào bid đi
  9. tranvan.muon

@tieuconuong : Bạn báo giá cao quá, 500K lận, chủ thớt đọc xong, chạy tuộc wần luôn òi, đâu có về đây đâu, mà kêu mình làm, he he ! :))
  10. vansontv

vansontv Thành viên cấp 1

trước tiên thank các bạn cái ảnh người ngồi là Ấn Quang Đại Sư người đứng là Đại Thế Chí Bồ Tát tại mình quý cái ảnh đó tìm ko ra nên vào đây xin ae giúp đỡ chứ mấy cái ảnh kia mình kiếm được thank các bạn
  11. photo Bảo Chi

photo Bảo Chi Thành viên cấp 2

BÔI XÓA

vansontv, tranvan.muonweone thích bài viết này.
  12. tranvan.muon

@photo Bảo Ch : Bôi xóa đẹp, mà bị mất chi tiết, hơi nhiều, (phần áo, khuôn mặt, 2 bàn tay )... bạn có thể đề hình dưới này, làm vàng vàng, Opacity %, lấy lại chi tiết, thì đẹp hơn nữa, vì hình dưới này, cũng là từ gốc mà ra đó, chỉ có cái hào quang, sài bôi xóa, thì ngon, vì hok tìm ra vector gốc của nó ! :))

photo Bảo Chivansontv thích bài viết này.
  13. vansontv

thank bác nhé bác giỏi quá
  14. vansontv

mình còn tấm hình này nửa lấy ảnh phật 1 tấm ảnh phật có hào quang nửa là 2 tấm bạn nào giúp mình luôn được ko bửa ra tiệm nhờ làm 20k nhưng phần hào quan không giống
  15. vansontv

16. tranvan.muon

@vansontv : Bạn phải nói, là có giữ màu vàng nền vàng nâu đó hay hok ? nếu bạn có giữ nền màu vàng, thì có nhiều bạn làm dc, nếu bỏ màu vàng, lấy trong suốt background, thì khó nhai, ít người nhảy vào làm hơn, lúc đó, mình vào làm cho bạn, bi giờ, mình vẫn chở các bạn vào làm, mình chỉ ngắm chơi, vỉ bỏ nền vàng, trong suốt, là rất khó nhai. he he ! :))
  17. photo Bảo Chi

vansontvtranvan.muon thích bài viết này.
  18. photo Bảo Chi

vansontvtranvan.muon thích bài viết này.
  19. vansontv

@tranvan.muon: bỏ nền luôn trong suốt background lấy ảnh chất lượng dùm mình size A3 hay A0 cũng được tại mình làm việt cho chùa 20k 30k còn có chứ các bạn nói giá cao quá mình ko có đâu :)
  20. vansontv

@photo Bảo Chi: không được bạn ơi ảnh đại Sư bị hư rồi bạn làm ảnh đại sư lại được không

Ủng hộ diễn đàn