Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tách lấy ảnh nền viền bỏ chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vansontv, 24/4/18.

Lượt xem: 5,629

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@vansontv : Bi giờ, từng bước, từng bước nhé, là bi giờ, mình tìm thấy cái hình dưới này, là hình gốc, của hình bạn cho, size lớn chất lượng cao nhất, 2000px, chỉ cần tách PNG, và thêm hào quang đẹp vào, là ngon cơm, đúng files in file gốc luôn, vì hình kia cùa bạn đưa, chỉ là scan nhòe nhẹc, dù cho chỉnh giỏi cỡ nào, cũng hok thể bằng hình gốc file in dưới này đâu, bạn chịu hình đưới này, mình tách PNG, và thêm hào quang hok ? rùi từ từ, nói tiếp.

vansontv thích bài viết này
  2. ngocvy111

ngocvy111 Mới đăng kí

thanks bác
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. vansontv

vansontv Thành viên cấp 1

tranvan.muon ảnh đẹp thật nhưng mắt nhấm nồi bạn ơi bạn có sửa thì chỉnh cập mắt lại tấm hình của mình chụp hơi tệ chụp bằng đt mà bạn xem cập mắt tấm hình của mình rồi làm ý vậy được ko mình hỏi mấy Thầy xuất gia nói ảnh trong Kinh đó góc ảnh ỏ đài Loan mình ko biết tiếng pô ray
  4. tranvan.muon

@vansontv : Rùi OK, lấy hình mới trên, và làm trong suốt, mắt mở, thêm hào quang, kiểu scan bên kia., khi nào xong, là có link ngoài này luôn, các bạn khác, hok cần vào làm cái này, mình nhận làm cái này nhé. (chủ nhật có).
  5. vansontv

@tranvan.muon: tốt qua quang trọng cập mắt nhé bạn nếu làm cập mắt đẹp nhìn hình Phật có thần thái vẽ đẹp uy nghi hơn bao lâu cũng được thank bạn
  6. tranvan.muon

@vansontv : có hình đây, (đang bị lỗi mạng vào đây, nó báo diễn đàn bị hacker phá https:// gì đó, kỳ nhĩ, đang tìm cách up file PNG) ...

7. vansontv

tranvan.muon ảnh Phật đẹp quá cái hào quang gần đại phật hơi đỏ tý là gửi ý luôn đó bạn giỏi quá. Web bị gì rồi vào bằng đt chứ máy tính ko vào được bị hacker gì đó
  8. tranvan.muon

Mình để PSD trong kho lớn cho bạn tự đặt màu đỏ, và các thứ màu vàng kim loại bóng láng, vì tuỳ theo nền lót dưới trắng hay màu, mà chỉnh Opacity % hào quang lại, lót trắng, thì các tia trắng, phải mạnh hơn nữa, mới thấy tia trắng, lót trắng, thì Opacity mạnh hơn, thì mới nhìn thấy hào quang bắn ra, còn lót màu đậm, thì giảm Opacity, cũng thấy dc hào quang bắn ra, hào quang nhẹ nhẹ, thì là xa xa chiếu vào, là vừa nhìn, bi giờ, mình cũng bị hacker chặn web, hok làm gì dc nữa, iPhone nói vài câu à, bye bye, tự xử dê, he he !
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/4/18
  9. vansontv

tranvan.muon mình mới nói với Sư Phụ bạn làm xong mình in bộ khung treo ở chánh điện nếu bạn làm rồi gửi vào email chùa cũng được @chuathienphuoctv@gmail.com
  10. tranvan.muon

Hình, là hính trên đó, đã gửi riêng vào cá nhân rùi, bạn vào đõ lấy, là xong. mình hok làm cái kia tượng gỗ, hok biết phải làm cái gì, chỉ nhìn thấy, 1 cái tượng gỗ 12 cánh tay. hok có làm kèo kia.
  11. vansontv

tranvan.muon mình chỉ cần hình đó và khung hình Ấn Quang Đại sư thôi vậy cũng ok rồi mình cũng không biết hồi đáp lại chổ bạn gì đay ấy tặng bạn 4 chữ A Di Đà Phật
  12. vansontv

tranvan.muon mình gà Photoshop lắm tìm cách đổi màu nền ko được rồi bạn giúp mình luôn đi cho mình xin 1 tấm nền cạnh thank bạn
  13. tranvan.muon

Bạn đưa hình vào đây đê, mình sẽ lót vào PSD kia.
    màu nền The Background, mình đã Fill màu vào, là hok đổi dc màu nữa đâu, chỉ có thay mới, là xóa cũ đổi mới, trong lá The Background nằm sát dưới đó đó.
  14. vansontv

mình làm được rồi mở tab nền xanh đưa ảnh vào cho nhanh
  15. vansontv

@tranvan.muon: mẫu này của người ta mình không in được mình làm lại mẫu khác cũng coi là tác phẩm đầu tay coppy của người ta bạn góp ý xem in 50 tờ Phật tử xin hết rồi http://chuathienphuoctv.blogspot.com/
  16. tranvan.muon

hok nhìn thấy hình, chỉ thấy, trang web Chùa, dc rùi, hok nhìn thấy, thì cũng rất đẹp. :))
  17. vansontv

Ngồi buồn tạo blogger đang cài đặt lại chổ m.n ai cũng xem được

Ủng hộ diễn đàn