Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần thiết kế Logo, Name Card (có trả phí)

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi TA Nguyễn, 21/3/16.

Lượt xem: 6,487

1. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Bên mình chỉ có chuyên cần đi làm đầy đủ ngày giờ thui, đi trễ bị trừ tiền, đi sớm làm thêm ít giờ cũng méo được tính nên nhiều khi mình vừa làm vừa lên mạng. rảnh là vô đây hóng, chém... khà khà:v
  2. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

agency khỉ :v. Làm freelance toàn thời gian nhé. À sắp tới chuẩn bị set up cái studio nho nhỏ. A e tư vấn xem nên mua máy ảnh loại gì. D7200 ổn ko. E chụp sản phẩm là chính. Lens chắc sắm dc 1 em macro. Kinh phí cho máy với lens tầm 50 củ
  3. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

khà khà
    Em được cái mới chuyển sang cái ghế mới nên rảnh rang hơn có điều là phải vẽ tay nghĩ bậy nhiều hơn. Tóm lại cả ngày rảnh on9 liên tục thế nên dạo này mới cmt liên tằng chứ có acc từ năm nào giờ mới có 200 bài kìa!
    ChestnutVN theo mình thì bạn nên chơi con d600 của nikon hoặc 6d của canon FF có chơi sản phẩm hay ảnh cưới thì cũng ổn. Lens thì 1 con 100mm F2.8 mới thì tầm 11 12 củ cộng vs máy tầm 26 củ là bác còn dư 10 củ! ủ thêm 2 đến 3 củ nữa quất con 24 70F4L của canon nếu như bác dùng canon còn nikon thì chỉ xài có 35 vs 85 nên cũng ko biết nhiều.
    Còn muốn set up cái khung chụp sản phẩm thì có thể inbox mời em cafe em cho bác kinh nghiệm hoặc vào nhà em coi xong rinh 1 bộ mang về và trả phí chuyển nhượng :3
    Tốt nhất là bác tự làm vì 1 bộ đó dưới 500k nhưng khi làm sẽ suy nghĩ đc cái ánh sáng như nào rất là ổn
    ChestnutVN thích bài viết này
  4. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

mấy đứa rảnh háng :))
    phankien9x thích bài viết này
  5. Kyoty

Kyoty Mới đăng kí

ý kiến của mình thôi nhé, các bác phải thỏa thuận giá cả và nhận đặt cọc trước cũng như có giao kèo giấy tờ đàng hoàng nhé :*
    là 1 Designer thì trừ phi đang rảnh tới mức hít vào thở ra thì mới làm chùa nhé, up len up xuống rồi ai biết lòng người thế nào, lấy xong phán câu xanh rơn KHÔNG ƯNG thì cũng bó tay :D:D:D
  6. huongnguyen27

huongnguyen27 Mới đăng kí

4 năm học còn ít t mất 6 năm mà đag còn bị trả bèo nữa là lên thị trường ko nói trước đk các bác ạ.
  7. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

phankien9x Được ở sài gòn thì ún cafe chia sẽ với bác được nhỉ. Kẹt cái tui ở Đà Nẵng. :D Fan Nikkon nên thích mua em 7200 mà thấy giá body hơi chát :v. Không biết có hàng 2nd nào ngon ko nhể :)
  8. phankien9x

Không nói sớm bác ơi!
    Sáng nay em còn ở Đà Nẵng :v
    Nikon em cũng từng xài nhưng nó xấu quá >>> bỏ nên sài còn d610 bác ạ
    50 củ chu phí của bác thì dư set như đó
  9. TA Nguyễn

TA Nguyễn Mới đăng kí

Cám ơn mọi người. Nhờ mọi người tư vấn giờ em đã chọn được 1 bạn thiết kế ưng ý rồi.
    Em xin close topic ở đây!
  10. phankien9x

:v còn đang là chém chả mà tar
  11. AlanTuring

AlanTuring Thành viên cấp 1

call mình, bạn có thể tham khảo porfolio: behance.net/phucit

Ủng hộ diễn đàn