Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tìm tài nguyên phục vụ cho thiết kế logo, banner...

Chủ đề thuộc danh mục 'Brush' được đăng bởi Hưng Tano, 3/7/17.

Lượt xem: 8,129

1. Hưng Tano Mới đăng kí

Mình là 1 gà mờ về photoshop... gần đây phía cty cần thêm người để lên ý tưởng về thiết kế logo, banner. Mình cũng biết chút về photoshop nhưng chưa đủ để tự mình tạo nên 1 cái logo thật đẹp vì lượng tài nguyên như: khung hình, hình mẫu, ... không có. hầu hết phải seach trên mạng @@
    Không biết các pro nhà mình có tài liệu gì liên quan đến lĩnh vực này không? share em với.
    em cảm ơn ạ

...
  2. vutxdesigner

vutxdesigner Thành viên cấp 1

Thấy bạn viết, mình nghĩ sao thiết kế logo đơn giản vậy =)). Với mình lĩnh vực thiết kế logo rất khó. Bạn chỉ đơn giản là lên ý tưởng thì có thể mô tả bằng word hoặc vẽ tay. Còn nếu muốn đi sau hơn, vẽ 1 logo đẹp thì bạn cần tìm hiểu nhiều về cách lấy ý tưởng, lên phác thảo, đồ hình, dựng hình, cần biết về không gian, hình khối, ...

các kiến thức này bạn có thể tìm trên GG, nhưng để tổng hợp thì do bạn thôi. Chứ bảo share cho bạn thì cũng ko biết share thế nào =))
    Hưng Tano thích bài viết này
  3. Hưng Tano

Hưng Tano Mới đăng kí

Cám ơn bác đã cho lời khuyên :))

Ủng hộ diễn đàn