Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần trợ giúp về pattern overlay trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Ho Si Tien, 7/10/17.

Lượt xem: 2,789

1. Ho Si Tien Thành viên cấp 1

Các bạn cho mình hỏi vấn đề này xíu:
    khi mình vào pattern overlay thì khung bên phải nó bị thủ nhỏ lại tí xíu như chỗ dấu mũi tên đỏ, nên không thể dùng các texture được, không biết có cách nào nó phóng to lại như ban đầu không? xin các bạn trợ giúp mình với. Thanks all !

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái chỗ hình chữ nhật màu xám kia là thớt vẽ vào à hay là của nó?
  3. Ho Si Tien

Ho Si Tien Thành viên cấp 1

Hồng Sơn : của nó đó bạn, ban đầu khi click zô mũi tên xổ xuống thì cái hình chữ nhật đó to hơn rất nhiều và trong hình chữ nhật đó nó chứa nhiều cái pattern khác nhau để mình lựa chon... nhưng giờ nó chỉ còn lại khung nhỏ vậy thôi, mà ko tài nào khôi phục lại ban đầu dc
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Vậy hãy thử reset lại Photoshop về mặc định xem thế nào.
    • Nhấn tổ hợp phím Ctrl+Shift+Alt sau đó chuột phải vào biểu tượng Photoshop.exe và chọn Open. Nó sẽ hỏi và nhấn Yes để thiết lập phần mềm về ban đầu.
    Hà Bơtranvan.muon thích bài viết này.
  5. Ho Si Tien

Thank bạn . để mình xem sao :)
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Ho Si Tien Theo mình nhìn, thì nó vẫn vào bình thường, chỉ là cái pattern màu trắng đen rất dài, nên nó dài, chứ đâu thể nào vuông vuông như các Pattern khác, bạn chọt vào xòe patterm ra, load pattern khác dc mờ. nó dài dài thì kệ nó chứ. bạn phải chọt vào mũi tên xòe ra trên kia, kế bên trái của Snap, chứ hok phải chổ 84% dưới này nhé., hay là mắt mờ, thì chọt thẳng vào chổ trắng đen dài dài, cho chắc ăn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/10/17
  7. Ho Si Tien

theo lời như Hồng Sơn thì mình reset lại thì ok rồi nhé bạn
    tranvan.muon : bạn chả hiểu mà zô nói lung tung
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. tranvan.muon

@Ho Si Tien thì bi giờ, nó vẫn trắng đen dài dài, ý mình nói cái hình trắng đen dài dài kìa, làm gì mà vuông vuông nỗi, bạn lựa chọn lại cái màu trắng đen ra thử cũng dài dài à. thì là mình nói đúng phần dài.. là chuyện hình dáng bình thường, còn chuyện Reset thì do máy bạn bị lỗi, thì reset, mình chỉ nhìn thấy nó dài, là bình thường. he he ! :))
  9. Ho Si Tien

cảm ơn bạn đã hỗ trợ nhiệt tình , nhưng ko phải như bạn nói đâu. :)
  10. tranvan.muon

@Ho Si Tien : Uh ! @ reset, mọi thứ sẽ bình thường, sài ngon lành, hok sao cả ! :))
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thực ra a Muôn nói thì cũng có lý. Cái này nó dường như là một lỗi giữa phần mềm với hệ điều hành của Windows từ nhà phát triển và nó có tên là Scalable UI. Nhưng sửa lại được thì tốt rồi.
    Hà Bơtranvan.muon thích bài viết này.
  12. boyphonui02

boyphonui02 Banned

13. tranvan.muon

@Hồng Sơn : À ! a dò tìm "dấu vết", biết e là @-Dù Kun Vietdesigner cũ, e có công với "Cách Mạng", a tặng cho e xem TUT ghép nhiều ảnh thẻ, nhiều khuôn mặt, tùm lum các size, hình lớn nhỏ, RES tùm lum loạn xạ, cũng 1 phát bao chạy láng hết, là đồ xịn đó, e thì giỏi rùi, có thể mở rộng ra nhiều cách xếp ngon, hoặc chạy cả khối folder, có bao nhiêu chơi hết bao nhiêu, cũng dc.

TUT demo : (đã gữi vào tin nhắn)

14. jaasau

jaasau Thành viên cấp 2

Ctrl+Shift+Alt khi khởi động
  15. Ho Si Tien

Ủng hộ diễn đàn