Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Cần tư vấn] 25tr thì mua laptop gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi WatEthis, 22/7/14.

Lượt xem: 2,401

1. WatEthis Thành viên cấp 2

Như tít ạ, hiện tại em cần mua 1 em laptop mới, cỡ ~25tr, hoặc <30tr cũng dc :")), dùng để làm 2d animation vs 3d low poly, nhưng do bh nhiều loại quá, bị hoang mang, nên là k biết mua loại nào :"(
    các bác tư vấn cho e tham khảo vs ạ :"( à mà con nào bền bền ý ạ, k lại như con dell 1558 hiện h của e, mỗi lướt web mà 2 3 tháng đi đóng lại chip 1 lần thì chết :"(
    tks các bác :3

...
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

MacBook Pro mua máy cũ ấy cho rẻ chọn con nào cấu hình ngon ngon tí rồi về thay cái ổ cứng thành SSD và đưa lên Ram 16GB là ổn :)
  3. Thuy Oanh

Thuy Oanh Thành viên cấp 2

Mac thôi =)). Nên mua đời 2012 trở lên + SSD là làm cái jk cũng trong vòng 3 nốt nhạc :)):)):))
    WatEthis thích bài viết này
  4. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

iViperious :"v cỡ tiền đó thì mua dc con cấu hình như nào hả bác :"D
  5. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

tầm Corei7 Ram 8GB cơ mà ổ cứng thì HDD thôi CardVGA cũng ổn rồi . làm Design 1 yếu tố không thể không quan tâm là màu sắc màn hình hiển thị nhé :) Mac là ổn nhất rồi .
    WatEthis thích bài viết này
  6. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

tks bác, để e nghiên cứu thêm :"))
  7. thanhhoapc

thanhhoapc Mới đăng kí

Công việc của bác có cần đến chi phí đầu tư cao như vậy không ?
    Bên mình có dòng nhập khẩu. Xem có ưng thì qa check nhé.
    Hp 8560w Full, i7 2860QM, 16Gb ram, SSD120Gb, Quadro 1000M, màn 15.6 Full HD, Bảo hành max 1 năm.
    Giá 13tr5.
    01693563968
  8. Lily Phương Linh

Lily Phương Linh Thành viên cấp 1

Nếu làm 2D nhiều thì nên mua 1 em mac, còn nếu chơi thân với 3D thì khuyên chân thành nên mua máy bàn nhé

Ủng hộ diễn đàn