Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn mua màn hình máy tính

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi MinSu80, 20/9/15.

Lượt xem: 5,943

1. MinSu80 Mới đăng kí

Chào mọi người! Chuyện là mình vừa sắm một bộ máy cấu hình khá ổn để phục vụ cho nhu cầu làm việc và hiện tại chỉ còn thiếu một màn hình nữa thôi. Mình muốn xin ý kiến mọi người, tư vấn giúp mình học đồ họa, dựng video thì mua màn hình nào là ổn ạ? Và vì chi phí cho cấu hình máy đã khá cao nên mình chỉ có thể chi ra thêm khoảng 6tr cho màn hình. Và liệu chất lượng của màn hình có ảnh hưởng gì đến vấn đến thị lực như nhìn lâu mỏi mắt (nhiều hơn) không ạ? Vì mắt mình yếu nên nếu có chênh lệch về vấn đề đó thì mình cũng ráng chi thêm thôi.

Cảm ơn mọi người trước!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/10/15
  2. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

3. MinSu80

MinSu80 Mới đăng kí

Cảm ơn bạn khi sẽ cân nhắc khi cần chơi pikachu ^^!

Ai tư vấn giúp mình với ạ, mình đang cần gấp!
  4. mono

mono Thành viên cấp 2

Mua dòng dell có tiếng đó bạn :D
  5. MinSu80

MinSu80 Mới đăng kí

mono Bạn cho mình xin tên cụ thể nhé, rất cảm ơn bạn :)
  6. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

MinSu80
    Nếu bác muốn đẹp sang chảnh thì cứ dòng Dell Ultrasharp mà quất thôi.
    Tại thấy bác nói dựng video, tưởng bác cần chính xác màu cao nên e mới tư vấn CRT :D
  7. coids

coids Thành viên cấp 2

Cố thêm 2 củ nữa mua con Dell U2414H UltraSharp
  8. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

3tr này chắc được con AOC full HD, FHD mà phò thấy mẹ.
  9. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mua bất cứ con LG nào trong tầm 3tr dc rồi, đang xài, khá ngon
  10. trungvip0195

trungvip0195 Mới đăng kí

bác làm con 27 in này ok lắm vietminh.vn/man-hinh-may-tinh-cu/23-27-inch/
  11. ngungaydethuong

ngungaydethuong Mới đăng kí

Theo nhu cầu của bạn, bạn nên chọn những con DELL tầm 24 inch có tấm màn IPS, đặc biệt là phải có chống chói AH-IPS, loại này phù hợp cho những bạn ngồi lâu trên máy tính, nếu mình nhớ không nhầm. Cách phân biệt thì bạn lấy đèn pin điện thoại rọi vào tấm màn, nếu nó không hắt sáng lại thì đó là AH-IPS.

DELL thì giá nó mắc hơn mấy hãng khác nhưng được cái bền.

Còn về màn để dựng video thì bạn sắm 1 con res 2k + 1 con card nvidia là ngon lành (cách cài đặt thì bạn tham khảo tại đây)

Edit: mình ko post link dc nên bạn cần thì nhắn mình
  12. mua bất cứ con LG nào trong tầm 3tr dc rồi, đang xài, khá ngon
  13. trungvip0195

trungvip0195 Mới đăng kí

bác xem qua tại 2 địa chỉ này xem có con nào phù hợp với bác không vietminh.vn/man-hinh-may-tinh-cu/ giahung.vn/man-hinh-may-tinh-cu
  14. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

Dell Ultrasharp là màu chuẩn nhất rùi
  15. trungvip0195

trungvip0195 Mới đăng kí

em có dùng con ss 20 inch mà nhìn sao nó mờ mờ kiểu gì ấy không sắc nét k hiểu sao

Ủng hộ diễn đàn