Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn nên học chuyên về thiết kế web hay lập trình web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi black eagle, 6/4/13.

Lượt xem: 13,658

1. Saddy Wind

Saddy Wind Thành viên cấp 2

Đến thi đầu vào rồi đk học bạn ạ :D thi thì gần như chả ai tạch :))

Xóa bớt cho gọn nhé :">
    Mình học bên Arena cũng thấy thế thôi, 2 trung tâm này chủ yếu là dàn trải kiến thức chung nên muốn đi sâu vào cái nào là phải tự mỗi ng tìm hiểu thêm.
    Còn bh nếu vào công ty chuyên nghiệp thì lập trình ko cần biết quá nhiều về thiết kế vì ng thiết kế phải lo toàn bộ hết rồi từ dựng layout cho đến cắt web :D
    Feb_sora thích bài viết này
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mình học NIIT Hoa Sen, tốt nghiệp tháng 2,trường chỉ dạy C#==> ASP.net và Java==>Jave EE chứ ko hề dạy PHP. Mình tự học PHP và thấy nó còn dễ hơn Java EE, thêm framework vào thì ko khác ASP bao nhiu, cũng MVC.

Có thể code web và app, không biết tí gì về C hay VB như bạn kia nói...và h đang lay lắt ở nhà freelance với module 8-}
    V.Q.Mon thích bài viết này
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

#23 ^
    Pr + đào mộ ngoạn mục à nha ;))
  4. kenxn

kenxn Thành viên cấp 2

e nghe bảo học bên lập trình ngồi nhiều..Tù người đấy ;))
  5. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

kenxn :)) bên thiết kế cũng ngồi đấy thôi :)) nói chung ngành nghề nào đụng tới PC đều ngồi cả :3
  6. kenxn

kenxn Thành viên cấp 2

V.Q.Mon: Nhưng e thấy bên thiết kế phải ngồi ít hơn thì phải..Nhưng mà theo e thì nên học thiết kế :D
    hoangld2397 thích bài viết này
  7. B O G U S

B O G U S Thành viên cấp 2

Don Omar trung tâm bạn học về php tên gì vậy ??
  8. B O G U S

B O G U S Thành viên cấp 2

True Red thầy đó dậy chuyên về gì bạn...??
    Mình đang muốn theo web liêu học xong khả năng của mình đến đâu ??
  9. hoangld2397

hoangld2397 Mới đăng kí

Lời khuyên chân thành
    Mình cũng từng học đồ họa ở arena được 2 khóa, sau đó mình chuyển qua học code php ở trung tâm cũng được 2 khóa rồi và giờ mình đang bị bế tắc vì học lập trình thì cần quá nhiều thời gian và gò bó như ngồi tù vậy. Hiện nay mình đang muốn quay chở lại làm đồ họa nhưng những kiến thức về đồ họa lâu không làm đã quên gần hết, mình hối hận vì đã học lập trình.

Và mình khuyên bạn nếu có thời gian thì hãng học lập trình, ít thời gian thì không thể theo nổi đâu
    haiduong34 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn