Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[CẦN TƯ VẤN] Về cấu hình PC để học đồ họa và dựng video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Mr Vermoughtz, 19/8/15.

Lượt xem: 2,121

1. Mr Vermoughtz Mới đăng kí

Xin chào mọi người! Mình hiện sinh viên nghành đồ họa ĐH Kiến Đà Nẵng. Giờ lap cũ xuống cấp mà nhu cầu học và làm của mình lại cao hơn nên muốn sắm một em PC cấu hình ổn định để giải quyết nhu cầu. Mình mua hình thức trả góp, mình đã tham khảo và quyết định mua ở trang này: muahangtragop (Chấm) com/san-pham/tra-gop-may-de-ban-2 (Chấm) html

Nhưng không rành về cấu hình máy, sợ mua phải máy đắt mà cấu hình không phù hợp với việc học và làm hiện tại nên rất mong mọi người có thể tư vấn giúp mình. Mình muốn mua 1 PC có thể chạy mượt PS 6, Corel, AI, và nhất là AE. VÌ dựng video nên các bạn có thể tư vấn cho mình nên ráp thêm phụ kiện nào để khi dựng video đảm bảo sẽ chạy mượt, ít giật. Mình chỉ có thể mua ở tầm giá 15 -> 20tr, máy không cần phải quá mạnh, chỉ cần có thể đáp ứng ổn đinh những phần mềm trên. Nếu được thì các bạn có thể liệt kê cấu hình máy ra giúp mình để mình gửi cho bên cửa hàng để người ta ráp cho mình nếu cần thiết thì càng tốt ạ.

Xin cảm ơn các bạn!

--> Các bạn thay phần (Chấm) = dấu chấm giúp mình nhé, vì mình chưa đủ 20 post, sr vì sự bất tiện.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/9/15
  2. mono

mono Thành viên cấp 2

Ít tiền đừng mua theo máy bộ bạn ơi . Khó sữa , khó nâng . 16tr max thì bạn nên lắp từng cái theo cấu hình :
    Vỏ case : tự chọn trong tầm giá . Dư tiền nên mua thêm tản khí .
    Cái này mình build theo tân doanh ở TPHCm , ở Đà nẵng bạn có thể tìm nơi nào uy tín mua theo cấu hình là dc . Với AE không nên lấy GTX 750ti vì nó là kiến trúc mới , chưa hỗ trợ 1 số tính năng 3d của AE (Mình đã xài qua rồi).
    Mr Vermoughtz thích bài viết này
  3. Mr Vermoughtz

Mr Vermoughtz Mới đăng kí

mono Cảm ơn bạn rất nhiều! Mình cần xin thêm ý kiến, xin mn giúp đỡ!
  4. Mr Vermoughtz

5. Thanhson20894

Thanhson20894 Thành viên cấp 1

Theo mình nghĩ thì bạn nên xác định kỹ, nếu làm 3D và render nhiều thì ms cần đến chip Xeon, còn chủ yếu là dựng 2D, vector, pts, or dựng phim thì trong giới hạn khoản chi như vậy thì bạn nên mua 1 chip i5 cũng dk, nhưng thay vào đó bạn nền lắp 1 con card
    VGA Card Leadtek nVIDIA Quadro K620 2GB DDR3 tầm 5tr5 vì con này chuyên dụng cho xử lí đồ họa hơn nhé
  6. Mr Vermoughtz

mono Bạn ơi, mình vừa được báo giá như thế này, mình thấy khá là chênh lệch giá. Bạn coi và tư vấn giúp mình có nên ok không với :)

Xeon E3 - 1231V3 (3.4Ghz) 8MB Cache, 4 Core 8 Thread, No Graphics

6,790,000

GSKILL 4G/1600 - Ripjaws - Tải nhiệt

800,000

ASUS B85 - Pro Gamer - Gamer's Guardian, Sonic Radar

2,600,000

Gigabyte GT 740 OC 2GB ( 128 bit ) DDR5

2,900,000

COOLER MASTER 500W - THUNDER

1,300,000

WESTERN 1TB SATA (6Gb/s) - 5400 Rpm, Cache 64M - Blue

1,500,000

Quat zalman 10x optima 2011

800,000
  7. Mr Vermoughtz

Thanhson20894 Mình render cũng không quá nhiều nhưng chủ yếu là dựng video và làm những phần mềm kia phải mượt bạn ah, bạn cho mình xin thông số chi tiết cái chip i5 luôn được không, cảm ơn bạn rất nhiều!
  8. mono

mono Thành viên cấp 2

Xeon là I7 bỏ đi GPU Intel trong đó , mạnh hơn I5 nhiều . Mình không biết nữa nhưng giá mình là ở HCM , còn đà nẵng thì khác là điều đương nhiên

Ủng hộ diễn đàn