Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn về Trường đào tạo Mỹ thuật Đa phương tiên Arena Multimedia.

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi cavalli501, 14/8/12.

Lượt xem: 39,336

1. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Người tình của gió: Học A ngoài HN hay A trong HCM thế! Nếu ở HN thì học A1 hay A2 thế! Nếu học A1 thì học buổi nào thế! ^^
  2. Người tình của gió

Người tình của gió Thành viên cấp 2

mình học A2 ở Hn nhé bạn :D
    Jasminee thích bài viết này
  3. kukumalu_lk

kukumalu_lk Mới đăng kí

:)),m học fpt arena multimedia Tân Bình này :), có ai k
  4. kukumalu_lk

kukumalu_lk Mới đăng kí

à cho m hỏi, cái hb30 tr thì nhìu người được k v ?
  5. danitakus

danitakus Thành viên cấp 1

mình đc nè, lớp mình đc 3,4 người gì đó.
  6. thanhvd

thanhvd Mới đăng kí

mấy anh chị cho e hỏi e kug dih năm nay học ở arena mà không bít học ở Fpt arena hay ở arena multimedia a chị cho e ý kiến với
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  7. HeirTalent

HeirTalent Mới đăng kí

mình là học viên mới nộp đơn vô Arena ở Nguyễn Đình Chiểu, có ai học cho mình biết thời khóa biểu thế nào hok???? sáng chiều thế nào, 1 tuần mấy buổi mấy ngày ???
    Jasminee thích bài viết này
  8. Kades

Kades Mới đăng kí

bác nào đang học ở FPT Arena Tân Bình thì add friend làm wen cho xôm tụ nha :D mình vào HK2 rồi
    facebook.com/kenric94
    Con Lại Thánh thích bài viết này
  9. elf_blueeyes

elf_blueeyes Mới đăng kí

Đây là đề thi sáng tạo mình vừa đi thi về, Tiếng Anh cũng hơi khó nhằn một chút thôi :)
    Jasmineesakura mikan thích bài viết này.
  10. sakura mikan

sakura mikan Mới đăng kí

mình đang định thi tuyển vào ngành mỹ thuật đa phương tiện của FPT-arena, có 2 đợt thi, một là anh văn hai là kiến thức mỹ thuật và vẽ tay, cho mình hỏi tiếng anh có khó k ạ :( mình yếu tiếng anh lắm và đề thi vẽ màu thời gian là bao nhiêu và có cần phải vẽ quá phức tạp không ạ T.T Và kiến thức cơ bản về mỹ thuật là sao ạ :(
  11. junionguyen

junionguyen Thành viên cấp 1

Các bạn muốn học ra làm thợ , nghĩa là người ta sai gì làm đó hay là làm 1 designer thật thụ nghĩa là tự suy nghĩ, tự đưa ra phương án với sếp hoặc khách hàng.
    Làm thợ thì dễ lắm, cứ đi học ba cái phần mềm thiết kế hoặc mấy trường dạy phần mềm thiết kế như Arena hay gì đó là được.
    Còn làm designer thật thì mình khuyên các bạn nên cố gắng vào các trường như đại học Kiến Trúc, Văn Lang, STU..... trong đó sẽ dạy bạn cách vẽ, cách suy nghĩ, các trình tự thiết kế....
    Mình không chê hoặc khen gì cả. Chỉ là góp í nhỏ của 1 thằng kinh nghiệm làm việc 1 năm thôi.
    Thành Lộc thích bài viết này
  12. Jasminee

Jasminee Mới đăng kí

các bạn cho mình hỏi nếu thi phần sáng tạo ko đủ điểm thì có sao ko ạh?
    elf_blueeyes bạn ơi, đề thi sáng tạo này là của FPT hay NĐChiểu vậy bạn?
  13. hoangkhaitran

hoangkhaitran Mới đăng kí

Cứ FPT ARena mà thẳng tiến
  14. elf_blueeyes

elf_blueeyes Mới đăng kí

Jasminee mình thì ở Arena số 4 Tôn Thất Thuyết, HN nhé :)
  15. Bridmic.vunguyen

Bridmic.vunguyen Mới đăng kí

Cho mình hỏi mình thích ngành này lắm, mình cảm thấy mình có nhiều ý tướng sáng tạo nhưng mình lại vẽ không tốt (có thể nói là tệ). Mình vào đây học thì có thể cải thiện được và học tốt như các bạn khóa trước không.....lo quá :)
  16. lekenny

lekenny Mới đăng kí

Ở Việt Nam, có rất nhiều Arena, cùng sử dụng 1 giáo trình, bằng cấp đều do Ấn Độ cấp...nhưng học phí, chất lượng thì mỗi nơi mỗi khác...Mình và một vài người bạn cũng đã từng học tại FPT Arena, Arena NDC và MAx-Arena...thì mình thấy bạn nên học tại Max-Arena..thầy cô dạy thì rất hay, nhiệt tình với lại học phí rẻ hơn so với các Arena khác rất nhiều (rẻ hơn 10tr)...rất nhiều học viên ở các Arena khác chuyển qua Max-Arena học...đừng để mất 1 số tiền lớn rồi hối hận nhen bạn...
  17. VU HUYEN TRANG

VU HUYEN TRANG Mới đăng kí

Mình cũng đã thi ở FPT ARENA rồi,đề thi tiếng anh và sáng tạo cũng ko khó lắm. tùy thuộc vào vận may của bạn xem bốc phải đề nào. do học phí khá cao nên mình chưa thể học đc. mặc dù có dành đc học bổng gần 10tr. chị Dương mình đã gặp rồi, rất xinh và giọng nói rất hiền
  18. Phong Linh22

Phong Linh22 Mới đăng kí

bên arena-multimedia hinh như thi trắc nghiệm tiếng anh, sáng tạo, còn bên fpt arena thi những gì vậy mọi người, sao mình vào trang web của fpt arena nhưng k thấy cụ thể gì hết
  19. Phong Linh22

Phong Linh22 Mới đăng kí

bạn lekenny cho minh oi max arena là xet tuyen hả bạn
  20. frostgreen189

frostgreen189 Mới đăng kí

Có ai học chung Arena Thủ Đức với mình không :)
    Sau một thời gian nghiên cứu, tìm tòi ,lùng xục, mình quyết định dừng chân ở ARENA Thủ Đức, học phí ưu đãi, giáo viên nhiệt tình :)

Ủng hộ diễn đàn