Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần tư vấn về vấn đề lens máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi HaiLua, 11/4/15.

Lượt xem: 2,166

1. HaiLua Thành viên cấp 1

Tình hình mình là newb mới chơi máy ảnh được 2 tháng, mình đang xài con 60D + kit 18-55 + fix 50 f1.8. Nay mình đang muốn lên 1 em chân dung fix 85 f1.8 với 1 ống tele 70-200 f4.... Mong các bác tư vấn cho em là có nên không ạ hay vẫn giữ nguyên bộ cũ. Mục đích chụp của em cũng chỉ là chân dung, phong cảnh,....v.v.v.v. Xin các bác tư vấn nhiệt tình giúp em ạ.....

...
  2. sanglee

sanglee Thành viên cấp 3

mua thêm 2 cái lenses kể trên cho đủ bộ nếu có tiền, còn muốn chơi ngon mua 70-200mm f/2.8L IS II USM
  3. Thang Nguyen Toan

Thang Nguyen Toan Thành viên cấp 1

mới chơi được 2 tháng bác lên đời nhanh quá =)))

mục đích của bác là chân dung thì 2 lens trên ok
    Nhưng còn phong cảnh thì 2 cái lens kia chưa đáp ứng hết,kit thì chất lượng hơi kém
    Bán con 50 f1.8 đi,làm con fix 35 nữa tiện hơn ;;)
  4. HaiLua

HaiLua Thành viên cấp 1

Các bác nghĩ sao về lens tamron 17-50 vc với lens 70-200 f4L ? Lens nào ngon mà chất lượng hơn ạ....
  5. thekimtktm

thekimtktm Mới đăng kí

Mua con 35 art có phải sướng hơn không :3
  6. slide_up

slide_up Banned

Bác ơi, 2 lens trên thì chụp chân dung ngon rồi, mà bác chụp phong cảnh không được đâu. Hay làm con sigma 35 art và con canon 85f1.8 là ngon luôn ạ.

Ủng hộ diễn đàn