Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cần xin hướng dẫn làm blinkie

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Jinnie, 8/12/12.

Lượt xem: 9,341

1. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

:> đã nói đi nói lại là mình mới biết làm blinkie thì đương nhien6l àm theo mẫu sẳn rồi, ko hướng dẫn, mà xem hình động người ta, rồi tự mình làm lại được vậy còn đòi gì nữa:D 1 người ko chuyên mới nhìn hình người khác , ngồi làm trong 2 tiếng ra hình còn đòi gì nữa chời :*thích thách đố chứ gì, ok mình sẽ làm 1 hình giống bạn, có điều mai mình giao hàng, và vì mới làm nên sản phẩm của mình sẽ lớn và hơi thô, nếu đợi được thì mai onl sẽ thấy ;) sp y chang nhưng chữ khác tí , thích sáng tạo, thì phải đợi mình 2-3 ngày sau rảnh sáng tạo cho coi.

P/S : 15 tuần biết PTS nhưng chưa đụng blinkie lần nào, chưa xem hướng dẫn luôn nhé.
  2. momo0226

momo0226 Thành viên cấp 1

blinkie ăn nhau ở cái effect thôi, chứ cách làm thì mở mỗi animation lên rồi set layer :v :v
    quan trọng là đặt tâm huyết vào đó thôi, chứ nói cái thứ nhất thứ hai làm gì :v :v
    này thì cái thứ hai [​IMG]
    quên cái thứ nhất ồi =)) không phải mình khoe cơ mà theo mình đã tung ra cho mọi người xem thì nên đặt tâm huyết vào đó thì hơn :v :v
  3. muahexanh

:-s cái thứ hai nhìn vô đơn giản có gì đâu mà khó, tính đem ra khè mình hỡ :-s. Thế giờ muốn làm cái 1 hay cái 2 cho chọn đó;)
  4. momo0226

nếu bạn muốn khó thì có thể tham khảo trên dA hay 360kpop cũng dc :v :v
    ý mình là, đã làm thì làm cho tử tế, chứ bắt chước thì ai chả làm dc :v :vmình không biết khả năng của bạn thế nào, nhưng nhìn vào blinkie của bạn mình chỉ thấy dc những khuyết điểm trên thôi :v :v
  5. muahexanh

:O thế thằng mới làm, ko có hướng dẫn tự mò trong hai tiếng, mà bắt làm giống thằng đã xem hướng dẫn, đã làm lâu để so sánh à. Sao bạn ko so sánh mấy người hát karaoke ở quán so sánh với ca sĩ đã được đào tạo bài bản, hay so sánh với ca sĩ chuyên nghiệp đi. Thui ko nói nhiều, ko cải nữa ,để mình nghiên cứu, để kịp tối mai post hình lên, cải tiếp tốn thời gian, mõi tay.
  6. Trương Nại Đông™

Trương Nại Đông™ Mới đăng kí

'.' Mọi chuyện cũng chả có gì cả, mình thấy blinkie của bạn làm xấu thật, chỗ này là dành cho việc học hỏi design, ngkhác cứ bảo bạn cố lên, cố gắng nữa đi, ừ lần đầu thế này là được rồi, bạn có thấy nhàm chán k? Past nói thế tuy hơi động chạm tới lòng tự ái nhưng chỉ muốn góp ý cho bạn thôi. Bạn đừng làm căng lên. :v Bạn cứ nói blinkie này dễ, blinkie này đơn giản, bỏ chút thời gian ra làm là được thì nói thật là bạn đừng làm nữa. :|
    Nói thì bảo hơi quá nhưng mà cái đơn giản như vậy mà để người khác nghĩ ra và mình bắt chước lại thì mình cũng chả siêu gì đâu mà bạn đã nói là dễ với cả k đơn giản :v Còn việc bạn k coi clip mà tự nhận mình làm được là thế này thế nọ, người ta nhìn vào quá trình làm việc của bạn chứ không phải bước đầu tiên của bạn đâu :v
    Còn cái xoay xoay, quay quay của bạn , nhìn có vẻ hay đấy mà thô bạn ạ, chắc được 3->5 frames vào đấy :v thế thì cũng chả nên khoe ra làm gì :-t
  7. momo0226

woah nói ngần đấy bạn vẫn chưa hiểu :v :v
    thế mình nói trắng ra luôn, bạn muốn chứng tỏ rằng bạn làm dc chứ gì? chứng tỏ bạn giỏi?
    nếu bạn tiếp thu ý kiến thì mình đã chẳng nói gì, dù chỉ một chút cũng không. hoặc mình không hiểu bạn, chứ nãy giờ cứ thấy bạn bảo "mới học" rồi "mai post"
    có lẽ, nếu mình nói "bạn làm lần đầu vậy là khá rồi" thì đã khác :)) chỉ tiếc mình quen nói thẳng rồi :)) blink dựa vào đầu óc là chính, và mình tự hỏi, khi làm bạn có nghĩ không? hay chỉ tìm cách bắt chước?
  8. muahexanh

~X( mấy tên này bị gì mà cứ nhai đi nhai lại hoài thế, mới học mà bắt sáng tạo à. Vậy mình đưa 1 hình động bất kỳ, các bạn cũng đừng xem hướng dẫn, mà tự làm lại hình đó như thế hoặc khá giống như thế, bạn làm được ko;;) nếu được thì nhớ sáng tạo thêm luôn nhé

P/S : Mới làm không chấp nhận hình xấu nhé.
  9. Trương Nại Đông™

Quá bảo thủ và tự tin thái quá vào bản thân :)
    Thôi bạn cứ ôm mộng đi, nói trắng ra là mình vừa vào định phang bạn ngay câu là:
    "Blinkie của bạn giống làm cho có quá"
    Mà nghĩ là thôi bạn cũng mới học :) giờ lại còn cứ lúc nào cũng giữ cái tư tưởng là mới học, mới học, khỏi cần bạn sáng tạo đâu, cứ làm giống ngta đi, xem có đẹp được bằng k đã :v
    Úi dào, đơn giản mà :)) bọn mình k làm khó bạn nhỉ ^_^
  10. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Cần xin hướng dẫn làm blinkie

Chủ topic yêu cầu là cần "Hướng Dẫn " làm blinkie ,chứ ko phải cần xin hình blinkie,nên bạn nào Giỏi hoặc rãnh thì chỉ cho bạn ấy .anh em 4rum với nhau cự nhau làm gì .
    blinkie mình xem sơ qua file psd thì thấy nó cũng ko khó lắm,chỉ khó là bạn có sự kiên nhận tỉ mĩ hay ko thôi,công thêm 1 tý sáng tạo hiệu ứng chữ,chứ thao tác để làm cũng ko khó lắm,vọc nhiều cũng ok .mình làm tới frame 196 thi đuối ,ráng ko nổi 200 @@ .
    Jinnie, LyBaMezzazzy thích bài viết này.
  11. momo0226

bạn cứ giữ cái tư tưởng "mới học" chậm tiến của bạn vậy :v :v
    bây giờ bạn lôi pixel art ra thì mình cũng sợ rồi :v :v
    bạn làm thử cho bọn mình xem cái "đơn giản" để bọn mình học tập vậy ^ ^
  12. muahexanh

L-)hình động của mình trong box " trưng bày tác phẩm đó" muốn thì tự vào đó tìm đọc, để mình tập trung làm cái blink psd kia, nhìn chung hok khó chỉ là nó tới 234 frame nên tốn thời gian.
  13. Im Past

Im Past Thành viên cấp 2

Này thì xoay của bạn muahexanh, chuyên gia xoay bling :))
    Tớ định tặng bạn cái đẹp hơn nhưng sợ bạn chờ lâu thấy nhột
    Đây tác phẩm sau hơn 1 năm k sờ mó của tớ nhé
    xoay cả tim lẫn chữ đấy :">
    à cái Font nó hơi lỗi, bạn thông cảm, PTS của tớ nó lỗi ạ
    có cần file psd chứng thực không?
    Vũ Đức Minh thích bài viết này
  14. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

chị có thể làm cho em chữ Vũ đức minh đc hem :">:"> em rất thích thể loại này mà gà quá :">
    Im Past thích bài viết này
  15. Im Past

Im Past Thành viên cấp 2

Chủ 2pic không liên quan đến muahexanh ( có lẽ vậy )
    Past cũng nhầm nhọt khi không để ý kĩ tên id của chủ 2pic với muahexanh
    Chân thành xin lỗi bạn chủ 2pic
    Tuy nhiên, thẳng thật mà nói, mình chưa bao giờ làm bling trừ 2 cái mình đã post
    Bạn muahexanh, bạn dựa vào web nào mà nói mình đi ăn cắp ảnh để cho bạn xem? Bạn lấy nguồn mình ăn cắp xem, cả psd luôn nhé
    Bạn đòi bling mình làm phải có xoay xoay như bạn? Đấy, mình copy luôn cho bạn xem và nói cho bạn hiểu, cái xoay xoay của bạn nó chỉ tốn có 10 frames mà thôi
    Mình đã nói rồi, bling quan trọng là cẩn thận và sáng tạo
    Cái bling mình làm chỉ để cho bạn thấy rõ, đi copy, chả đẹp gì cả
    Mình không thích căng go với bạn, nhưng bạn cứ nói là ném gạch nọ kia, ừ, bọn mình mà không chọi gạch thì bạn cũng chẳng biết bạn kém như nào đâu.
    Chốt hạ ( không bị ban nick mất ), bạn làm mình cảm thấy không xứng đáng để phải quan tâm, hay học hỏi, giúp đỡ j sất.
    Thật mất công khi đôi co với kẻ có não mà không có chất xám biết tiếp thu như bạn
    Hết!
    Don't care
    @Minh: để chị sửa lại cái font pixel đã :((
    ILovePhotoshop thích bài viết này
  16. Trương Nại Đông™

Thích blinkie mà lười mò. Past đăng thử psd đi, vì thấy cái xoay xoay làm mượt hơn của bạn kia ^^
  17. ILovePhotoshop

ủa.lưu hình về là đã có psd của photoshop luôn rồi mà Trương Nại Đông™ :-?
    à,pts cs6 mới có chức năng này,bạn cs mấy ?
  18. Im Past

Im Past Thành viên cấp 2

mình dùng cs5
    không hiểu sao chuyển từ cs4 sang cs5, cái font pixel nó lỗi
    Psd đây, ai xem giùm mình đi ( có 56frames thôi, muốn cho bạn muahexanh xem cái quay quay thôi ý mà )
    http://www.mediafire.com/?6prf75kwq2h7o72
    mình ghét đụng bling vì nó lâu và phải sáng tạo, cái này mình không giỏi như bạn mình
    Học thì cùng học
    Mình nhận xét thì kêu ném đá, rồi hơn thua nọ kia
    Nói thẳng, mình tự tin là bạn ấy chẳng hơn mình, thậm chí còn thua xa đứa chẳng đụng đến bling như mình
    Chê hình bạn momo0226 làm là kém :))
    Không biết bạn ý định vào web nào để design cái gif đây
    :-j
  19. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Em lần đầu thấy cái này luôn, đúng là ngoài ngành thì gà mờ thiệt, nhưng ứng dụng lớn nhất của cái này là gì ?
  20. ILovePhotoshop

xài cs6 đi bạn,mình kết nó nhất là khi mở hình.gif là nó hiện ra frames cho mình luôn :D
    cái này được dùng để tạo nên các hiệu ứng làm ảnh động trong pts .với hiệu ứng động,người ta có thể làm các hình đơn giản như hình động,hình avatar động,và đi xa hơn là làm phim hoạt hình 3D...
    LyBaIm Past thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn